ผู้เขียน หัวข้อ: พยาบาลลงวันที่ผิดครับ  (อ่าน 2178 ครั้ง)

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• Hero Member
  • [-- Developer มือใหม่ --]
  • Respect: +3
    • โรงพยาบาลบรบือ
พยาบาลลงวันที่ผิดครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 10:32:51 AM »
0
คือ คนไข้มาคลอด แล้ว admid พยาบาลห้องคลอดเลยจะลงข้อมูลเยี่ยมหลังคลอด
ก็เลยใช้วิธีเพิ่ม visit เพื่อลงข้อมูลเยี่ยมหลังคลอด
แต่ปรากฏว่า ลงวันที่ผิด ทำให้วันที่มารับบริการเพี้ยนไปหมด เลข VN ก็เพี้ยนไปด้วย
มีวิ๊แก้ไขอย่างไรครับ  ???
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ ittipol

• ขอตั้งใจและมั่นใจในสิ่งที่ทำ
  • Respect: +4
    • www.thungchanghospital.com
Re: พยาบาลลงวันที่ผิดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 11:52:06 AM »
0
ลงข้อมูลเยี่ยมหลังคลอดให้ตรงกับวันที่ visit ให้ถูกแล้ว
ลบ visit เก่าออกให้หมด
แต่ต้องจำให้ได้ว่าลงอะไรลงไปนะครับ

ส่วนรายการที่เพิ่มไปถ้าไม่ยุ่งอยากก็เลยตามเลยครับ
เพราะคนลงข้อมูลอาจลงเยอะจนจำไม่ได้ว่าลงไรไปมั่งนะครับ
เช่น ลงข้อมูลเยี่ยมหลังคลอดหรือลงนัดหรืออื่นๆๆอีกมากนะครับ
มันก็จะทำให้เพี้ยนไปกันใหญ่ครับ
Thungchang Hospital NAN
ward 30 bedno computer 50 client
Endien Firewall+Ip cop
mysql 5.0.51
P4 2.4G DDR 2 GB
HDD 80G 7200
HOsxP 3.52.10.5
HOSxP_PCU 3.52.10.5
ขึ้นระบบ 01-10-2548

ออฟไลน์ ~ Red Indian ~

• ~> Bangmod 17 <~
  • Respect: 0
    • www.hosxp.net
Re: พยาบาลลงวันที่ผิดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 15:26:58 PM »
0
เมื่อทราบว่าลงข้อมูลผิด...ทางที่ดี ควรนำข้อมูลเหล่านั้นมาคีย์ใหม่ ให้ถูกต้อง
จากนั้นค่อยไปยกเลิก Visit ที่ผิดทิ้ง...แค่นี้ก็จะได้ข้อมูลที่ถูกต้องค่ะ
~  N a L i e w  ~