ผู้เขียน หัวข้อ: การ Remed IPD > OPD  (อ่าน 4419 ครั้ง)

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• Hero Member
  • [-- Developer มือใหม่ --]
  • Respect: +3
    • โรงพยาบาลบรบือ
การ Remed IPD > OPD
« เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 13:29:33 PM »
0
ปรึกษาหน่อยครับว่า เราสามารถที่จะ Remed ยาของคนไข้ใน
โดยเปลี่ยนเฉพาะวิธีกินน่ะครับ เพราะเป็นยากลับบ้านหลังจาก Discharge ไปแล้วน่ะครับ
แต่ผมยังหาไม่เจอว่าต้องทำยังไง  ช่วยทีครับผม

ในหน้าจอห้องตรวจแพทย์ครับ

ขอบคุณครับ   ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2010, 13:35:18 PM โดย [-_เอ็ม_-] »
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Project Maneger
  • Respect: +2
Re: การ Remed IPD > OPD
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 13:57:17 PM »
0
สามารถทำได้นี่ครับ
  คลิ้กที่ใบสั่งยาวันที่ต้องการนำมาใช้ IRX จากนั้นกดปุ่ม Home แล้วกดปุ่ม Remed ครับ
ก็จะได้ยาวันนั้นมาแก้ไขเครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 14:33:00 PM »
0
จริงๆ แล้ว หมออยากให้อยู่ในห้องตรวจโรคด้วยครับ
เพราะตอนนี้ Remed ได้เฉพาะรายการยาของ OPD เท่านั้นครับ
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Project Maneger
  • Respect: +2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 14:49:41 PM »
0
ปกติแล้วยากลับบ้ามันเป็นยาที่คนไข้นอนรพ.แล้วอาการดีขึ้นค่อยนำยาไปกินต่อที่บ้านนั่นถึงเรียกว่ายากลับบ้าครับส่วนที่พี่เอ็มบอกหมายถึงหมอตรวจคนไข้ตามปกติใช่ไหมครับถ้าอย่างนั้นน่าจะยังไม่มีครับเพราะว่าการเก็บประวัติแยกกันครับนอก ใน
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

ออฟไลน์ golf_win

• Respect: +112
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 14:59:15 PM »
0
ปกติแล้วยากลับบ้ามันเป็นยาที่คนไข้นอนรพ.แล้วอาการดีขึ้นค่อยนำยาไปกินต่อที่บ้านนั่นถึงเรียกว่ายากลับบ้าครับส่วนที่พี่เอ็มบอกหมายถึงหมอตรวจคนไข้ตามปกติใช่ไหมครับถ้าอย่างนั้นน่าจะยังไม่มีครับเพราะว่าการเก็บประวัติแยกกันครับนอก ใน
อดแซวไม่ได้ครับ
แหมถ้ายากลับบ้า นี่ถ้าจะไม่ไหวครับ ;D ;D
โรงพยาบาลเจ็ดเสมียน จังหวัดราชบุรี
Start 19-1-51    35 station
HOSxP  3.59.5.18 Activate License
Tel. 032-305096-7 ต่อ 118
Web. http://csmhos.thaiddns.com:8080
         http://csmhos.thaieasydns.com:8080

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 15:03:45 PM »
0

ขอบคุณครับ แต่ถ้ามีได้คงจะดีไม่น้อยครับ หมอจะได้ไม่บ่น  ;D  ;D
อดแซวไม่ได้ครับ
แหมถ้ายากลับบ้า นี่ถ้าจะไม่ไหวครับ ;D ;D

แหม ไม่ปล่อยเลยนะท่าน   ;)

ออฟไลน์ nuttavut

• Boom-Beam
  • Respect: +15
    • โรงพยาบาลวิเชียรบุรี
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 15:08:54 PM »
0
ปรึกษาหน่อยครับว่า เราสามารถที่จะ Remed ยาของคนไข้ใน
โดยเปลี่ยนเฉพาะวิธีกินน่ะครับ เพราะเป็นยากลับบ้านหลังจาก Discharge ไปแล้วน่ะครับ
แต่ผมยังหาไม่เจอว่าต้องทำยังไง  ช่วยทีครับผม

ในหน้าจอห้องตรวจแพทย์ครับ

ขอบคุณครับ   ;D
ก็สามารถ remed ได้นะครับ
ในระบบงานห้องตรวจแพทย์ ...
..Wichianburi Hospital  Phetchabun ..
Mr.Nuttavut   System Admin,Programer
Master:: HP DL380 G7 RAM 24GB Raid5 CentOS5.2  Percona 5.1.45
Slave::HP ProLiant ML150G3 Xeon Raid1  CentOS5.2   ,Percona 5.1.45
HOSxP 3.55.7.14, LIS (iLab),PACS
Tel. 0-5692-8169 ต่อ 180  | รพ. ขนาด 150+ เตียง |17 สอ. HOSxP_PCU |BMS Datacenter 18 node |
WWW : http://wichianhos.thaieasydns.com
|..ดูแลห่วงใย ใส่ใจบริการ รักษาได้มาตรฐาน พัฒนางานสู่ความเป็นเลิศ ..|   PDS Project  |  การนำเข้า Script คลิก

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 15:28:35 PM »
0
ของผมคลิ๊กแล้ว มันไม่ขึ้นให้ครับ
ตรงวันที่ DCH น่ะครับ ที่เป็นสีเขียว ครับ
คลิ๊กแล้ว ไม่มีรายการยาเลย ต้อไปทำอะไรเพิ่มตรงไหนครับ อ.นัท

ออฟไลน์ nuttavut

• Boom-Beam
  • Respect: +15
    • โรงพยาบาลวิเชียรบุรี
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 15:44:37 PM »
0
ของผมคลิ๊กแล้ว มันไม่ขึ้นให้ครับ
ตรงวันที่ DCH น่ะครับ ที่เป็นสีเขียว ครับ
คลิ๊กแล้ว ไม่มีรายการยาเลย ต้อไปทำอะไรเพิ่มตรงไหนครับ อ.นัท

ตรง Drug Profile ต้อนสั่งยา Home ต้องเลือกเป็น Home ด้วยนะครับ
..Wichianburi Hospital  Phetchabun ..
Mr.Nuttavut   System Admin,Programer
Master:: HP DL380 G7 RAM 24GB Raid5 CentOS5.2  Percona 5.1.45
Slave::HP ProLiant ML150G3 Xeon Raid1  CentOS5.2   ,Percona 5.1.45
HOSxP 3.55.7.14, LIS (iLab),PACS
Tel. 0-5692-8169 ต่อ 180  | รพ. ขนาด 150+ เตียง |17 สอ. HOSxP_PCU |BMS Datacenter 18 node |
WWW : http://wichianhos.thaieasydns.com
|..ดูแลห่วงใย ใส่ใจบริการ รักษาได้มาตรฐาน พัฒนางานสู่ความเป็นเลิศ ..|   PDS Project  |  การนำเข้า Script คลิก