ผู้เขียน หัวข้อ: แจกรายงานครับผม  (อ่าน 2751 ครั้ง)

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• Hero Member
  • [-- Developer มือใหม่ --]
  • Respect: +3
    • โรงพยาบาลบรบือ
แจกรายงานครับผม
« เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 09:05:01 AM »
0
เป็นรายงานการใช้ยาฉีด ของผู้ป่วยใน
ที่มีอายุต่ำกว่า 10 ปี และ Discharge ไปแล้วครับ
โดยแยกค่าใช้จ่ายตามรายการยาครับ การนำไปใช้ควรแก้รหัส icode ให้ตรง
กับที่ รพ. ของแต่ละท่านนะครับ

#############################
รายการยาที่ใช้ใน Report :

Ceftriazone
   Ampiciline 1 g
   Ampiciline 500 mg
   Ampiciline 250 mg
   Ceftazidine
   Cefotaxime
   Cloxacillin

#############################
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------