ผู้เขียน หัวข้อ: อยากติดตามผล refer  (อ่าน 4391 ครั้ง)

ออฟไลน์ mit

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
อยากติดตามผล refer
« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 11:32:11 AM »
0
อยากติดตามผล refer ถ้าโรงพยาบาลที่รับ refer ส่งใบตอบกลับrefer กลับมาแล้ว
แพทย์สามารถติดตามผลการรักษาที่ refer ไปได้ที่ใดโดยไม่ต้องกลับมา
อ่าน OPD card ต้องให้คนที่รับใบตอบกลับrefer กรอกข้อมูลที่ใด
แพทย์จึงจะสามารถติดตามผลได้
server HP ML350
Mysql 5
ขึ้นระบบเมื่อวันที่ 10 ก.พ. 52
มี IT รพ.ใกล้เคียงช่วยแนะนำสอน

ออฟไลน์ kookkaija

• Hero Member
  • kookkaija
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลดอนตูม
Re: อยากติดตามผล refer
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 09:08:49 AM »
0
ผมขออนุญาติดันกระทู้นี้นะครับ กำลังต้องการคำแนะนำครับ  :D ;) :)
สุทธิ พรึงลำภู ชื่อเล่น ไก่
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 10:35:06 AM »
0
ที่มีนู ระบบงาน refer เลือก HN คนไข้  เลือก visit ที่ได้ส่งคนไข้ refer จากนั้นดูด้านล่างของหน้าจอ จะมี ให้บันทึกครับ ตอบกลับ refer ส่วนการรับผลตอบกลับ อยู่ใน  TAB ติดตามผลการรักษาครับ..(เรียกใบ REEFER เดิมมาแก้ไข ดู TAB ที่ 6 ครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ kookkaija

• kookkaija
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลดอนตูม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 11:28:42 AM »
0
ขอบคุณมากครับ ท่านอ.Kuakool..
สุทธิ พรึงลำภู ชื่อเล่น ไก่
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว

ออฟไลน์ admin_palian

• Full Member
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 13:30:31 PM »
0
ที่มีนู ระบบงาน refer เลือก HN คนไข้  เลือก visit ที่ได้ส่งคนไข้ refer จากนั้นดูด้านล่างของหน้าจอ จะมี ให้บันทึกครับ ตอบกลับ refer ส่วนการรับผลตอบกลับ อยู่ใน  TAB ติดตามผลการรักษาครับ..(เรียกใบ REEFER เดิมมาแก้ไข ดู TAB ที่ 6 ครับ
ข้อมูลในส่วนนี้จะมีผลต่อ point ของรายการ Add on ข้อมูลการรับส่งต่อ ก้วยใช่มั้ยครับ เพราะว่า
ของที่โรงพยาบาล ได้ี Point จากรายการนี้แค่ 40-50 point เองคับ แต่ในขณะเดียวกันมีการรับส่ง refer
เดือนละ 300 กว่ารายเลนนะครับ ไม่แน่ใจว่าจะต้องมาคีย์ใน TAB ติดตามผลการรักษา รึป่าวคับ
โรงพยาบาลปะเหลียน จ.ตรัง
อดุลย์ สันติเพชร โทร 075-289275#118
Server : HP proliant ML 150; Ram 4 Gb; CentOS ,MySQL 5.1.30
Client : windows xp sp3 ; Software : Hosxp version 3.54.XX  (อัพเดตตามเรื่อยๆครับ)
ขึ้นระบบ 22 ธันวาคม 52 Consult By คุณกิตติชัย เบญระเหม และคุณโสทร รอดคงที่

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 14:02:31 PM »
0
ข้อมูลในส่วนนี้จะมีผลต่อ point ของรายการ Add on ข้อมูลการรับส่งต่อ ก้วยใช่มั้ยครับ เพราะว่า
ของที่โรงพยาบาล ได้ี Point จากรายการนี้แค่ 40-50 point เองคับ แต่ในขณะเดียวกันมีการรับส่ง refer
เดือนละ 300 กว่ารายเลนนะครับ ไม่แน่ใจว่าจะต้องมาคีย์ใน TAB ติดตามผลการรักษา รึป่าวคับ

ต้องตรวจสอบว่า  visit ในตาราง  มีรายชื่ออ้างอิงตรวจสอบใน person (บัญชี 1หรือเปล่าด้วยครับ)  หากไม่เชื่อมโยงกัน ระหว่าง referout+ovst+person (ตารางใน HOSXP ) ก็จะเจอปัญหาได้ add on น้อยกว่าที่ควรจะเป็นครับ..ที่ผ่านมาน่าจะเป็นเพราะไม่มีการเขียนข้อมูลไปที่ person ด้วยในการทำ opdcard รายใหม่ หรือรายที่มี  opd refer  ลองใช้เครื่องมือช่วย จาก ปรมาจารย์หลาย ๆ คนใน บอร์ดนี้แหล่ะครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x