ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่พบการทำงานของ Print sticker server : OPD  (อ่าน 3461 ครั้ง)

ออฟไลน์ tote

• Full Member
  • Respect: 0
ไม่พบการทำงานของ Print sticker server : OPD
« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 12:33:28 PM »
0
ข้อความนี้ขึ้นมาบ่อยๆ เวลากดบันทึก 
อ้างถึง
คำเตือน : ไม่พบการทำงานของ Print sticker server : OPD
รายการที่สั่งพิมพ์ อาจจะไม่ถูกพิมพ์ Sticker
ปกติเวลากดบันทึกมันจะไม่แสดงคำเตือนนี้ แต่มีบางครั้งที่มันแสดงคำเตือนนี้ บ่อยๆ ทั้งๆ ที่เครื่องคอมฯ ที่ห้องยามันก็ยังทำงาน พิมพ์สติกเกอร์ออกมาได้ตามปกติ  แต่ก็มีคำเตือนขึ้นมา แล้วรอให้ผู้ใช้กด OK ทำให้เสียเวลาเพิ่มขึ้น (เล็กน้อย) โดยไม่จำเป็น

- ไม่รู้ว่าถ้ามีข้อความนี้ขึ้นมา แต่หมอเดินออกจากห้องไปแล้ว ไม่ได้กด OK การบันทึก+สั่งพิมพ์ sticker จะเสร็จสมบูรณ์หรือเปล่าครับ
- มีวิธีตั้งค่าให้มันไม่แสดงคำเตือนนี้ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ tote

• Full Member
  • Respect: 0
Re: ไม่พบการทำงานของ Print sticker server : OPD
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 11:19:18 AM »
0
ไม่มีใครตอบเลย  ???
อยากให้มันไม่ต้องแสดงข้อความเตือนนี้ที่ห้องตรวจแพทย์ ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: ไม่พบการทำงานของ Print sticker server : OPD
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 11:39:09 AM »
0
อาจจะเป็นไปได้ว่า Print server อาจจะมีงานเยอะในช่วงนั้นเลยไม่ได้ update สถานะตัวเองครับ จุดสั่งพิมพ์เลยเข้าใจว่า Print server ไม่ทำงาน ผมจะลองเพิ่มระยะเวลา timeout ให้นะครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD