ผู้เขียน หัวข้อ: เรียน อาจารย์ชัยพร ขอเพิ่มเติมคะ  (อ่าน 3495 ครั้ง)

ออฟไลน์ BMS MA Team

• Sr. Member
  • *TaK Ka TaN*
  • Respect: +1
เรียน อาจารย์ชัยพร ขอเพิ่มเติมคะ
« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 15:20:37 PM »
0
>> จากศูนย์คอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลพิจิตรขอเพิ่มเติมในส่วนของโปรแกรมคะ <<

ในหน้าจอ Patient EMR ตรงดูประวัติการ Admit  >> รายละเอียดการ Admit(รายการละเอียด Admit)
ในหน้าจอนี้ข้อมูลครบถ้วนดีแล้วทุกอย่างคะ  แต่ขอเพิ่มเติม ผู้ทำการ Admit ผู้ป่วยคะ  เนื่องจากทาง รพ.จะมีศูนย์ตรวจสอบข้อมูลว่า ห้องบัตรท่านใหนเป็นผู้ทำการ Admit (จะตรวจสอบเมื่อเกิดปัญหาในการ Admit เท่านั้น) แต่ทุกวันนี้ทางระบบงานคอมพิวเตอร์ต้องเข้าไปดูในตารางให้ทุกครั้ง
หมายเหตุ : แต่ถ้ามีหน้าจอในการตรวจสอบข้อมูลนี้แล้ว  ต้องขออภัยคะ

ศูนย์คอมพิวเตอร์ รพ.พิจิตร ขอขอบคุณคะ

- BMS Maintenance -

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: เรียน อาจารย์ชัยพร ขอเพิ่มเติมคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 15:34:37 PM »
0
รอใน version ถัดไปนะครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ มดตานอย ครับ..

• Respect: 0
Re: เรียน อาจารย์ชัยพร ขอเพิ่มเติมคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 15:39:24 PM »
0
อยากได้หน้าจอ  แก้ไขสิทธิ์  สำหรับงานสิทธิบัตรโดยเฉพาะ ครับ  ทั้ง  ผป .นอก    ผป.ใน      โดยไม่ต้องไปยุ่งกับหน้าจอส่งตรวจ  หรือ   หน้าจอ admit     ...ขอบพระคุณครับ

Nakhonphanom Hospital

MR.Tanoy999 ผู้ใช้งานทั่วไป
tanoy999-at-gmail-dot-com
เริ่ม  1 ตุลาคม 2549  โดย  BMS

ออฟไลน์ chumphoncity

• Full Member
  • เกิดเป็นมนุษย์สิ้นสุดแค่ตาย เอาอะไรมากมายในอนัตตา
    • เกิดเป็นมนุษย์สิ้นสุดแค่ตาย เอาอะไรมากมายในความอนัตตา จะเอาอะไร...จะเอาอะไรกันนักหนา...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 16:09:47 PM »
0
ผมเห็นด้วยกับพี่ขวดครับ
และเคยเสนอแล้วเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=5959.msg28813#new
ให้ห้องเวชระเบียน สามารถแก้ไข หรือเพิ่มเติมสิทธิของผู้ป่วยได้เอง (ซึ่งจริงๆแล้วก็น่าจะเป็นหน้าที่ของเวชระเบียนในการสอบถามสิทธิต่างๆเหล่านี้)

แต่ตอนนี้ที่แก้ไขปัญหาเฉพาะหน้า คือบอก(หลอก)ให้สิทธิเวชระเบียนเข้าหน้าคัดกรองได้ เพื่อเข้าไปแก้ไข/เพิ่มเติมสิทธิได้ครับ
นายสิริพงษ์  จำลองเพ็ชร (หน่อง)
นักเทคนิคการแพทย์ โรงพยาบาลธนบุรี ชุมพร
Server : Dell PowerEdge 2900  Xeon E5410@2.33 GHz RAM 2.0 GB
OS : WindowsServer 2003 R2 กำลังจะแปลงร่างเป็น CentOS5.1 ในไม่ช้า

Slave&Client Pentium DualCore E2180@2 GHz RAM 1.0 GB

SERVER & Client - HosXP 3.51.6.18 ลงข้อมูล ทดสอบระบบ ไม่มีกำหนด

--ถ้าแค่นี้ แค่นี้ ยังแค่นี้                   ถ้าแค่นี้ แค่นั้น จะแค่ไหน
ก็แค่นี้ แค่นั้น แทบขาดใจ               จะแค่นี้ แค่ไหน ก็ให้เธอ--

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 16:18:52 PM »
0
ผมเห็นด้วยกับพี่ขวดครับ
และเคยเสนอแล้วเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=5959.msg28813#new
ให้ห้องเวชระเบียน สามารถแก้ไข หรือเพิ่มเติมสิทธิของผู้ป่วยได้เอง (ซึ่งจริงๆแล้วก็น่าจะเป็นหน้าที่ของเวชระเบียนในการสอบถามสิทธิต่างๆเหล่านี้)

แต่ตอนนี้ที่แก้ไขปัญหาเฉพาะหน้า คือบอก(หลอก)ให้สิทธิเวชระเบียนเข้าหน้าคัดกรองได้ เพื่อเข้าไปแก้ไข/เพิ่มเติมสิทธิได้ครับ

จริงๆๆ มันไม่ว่างนะครับ

ออฟไลน์ Khuad

• .. นางฟ้า ตัวไม่น้อยแล้ว ..
  • Respect: +10
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 01:12:55 AM »
0

...
ผมเห็นด้วยกับ  พี่ขวด  ครับ

...ขอใช้สิทธิพาดพิงได้ไหมครับ น้อง chumphoncity ..อิ.อิ.. ;D ;D....
โรงพยาบาลวังน้อย   พระนครศรีอยุธยา ( รพช.30 เตียง )
Server : ProLiant DL120G6  Xeon X3450  RDIMM 12 Gb  2x256GB SSD Raid 1

Slave : ProLiant ML110G6  Xeon X3430  UDIMM 8 Gb  2x300GB SAS Raid 1

HOSxP version  3.57.xx.xx    เริ่มระบบ  เมษายน 2549

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 06:36:35 AM »
0
 ;D ;D ;D อุบเงียบเลยนะครับพี่หน่อง....พี่หน่องจะให้น้องรับใช้อะไรบอกได้นะครับพี่  ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 06:50:52 AM »
0
ติ๊กหลายสิทธิ แล้วกดปุ่มบันทึก มันก็ขึ้นหน้าจอแก้ไขสิทธิมาอยู่แล้วนี่ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ chumphoncity

• Full Member
  • เกิดเป็นมนุษย์สิ้นสุดแค่ตาย เอาอะไรมากมายในอนัตตา
    • เกิดเป็นมนุษย์สิ้นสุดแค่ตาย เอาอะไรมากมายในความอนัตตา จะเอาอะไร...จะเอาอะไรกันนักหนา...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 08:06:03 AM »
0
ต้องขอโทษพี่ขวดด้วยนะครับ ที่พาดพิงถึง  ;D

ขอโทษ อาจารย์ manoi ด้วยครับ ที่ตั้งกระทู้ถาม ทั้งๆที่ปกติโปรแกรมสามารถทำได้อยู่แล้ว อย่างนี้เรียกว่า user error ใช่ไหมครับ  :D ตอนนี้พอทราบวิธีการแล้ว สนุกเลยครับ เพิ่มสิทธิได้แล้ว เย้

นั่งงงอยู่พักนึง ทำไมป๋าสันทัดเรียกเราพี่หว่า กว่าจะถึงบางอ้อ เหอ เหอ เหอ
นายสิริพงษ์  จำลองเพ็ชร (หน่อง)
นักเทคนิคการแพทย์ โรงพยาบาลธนบุรี ชุมพร
Server : Dell PowerEdge 2900  Xeon E5410@2.33 GHz RAM 2.0 GB
OS : WindowsServer 2003 R2 กำลังจะแปลงร่างเป็น CentOS5.1 ในไม่ช้า

Slave&Client Pentium DualCore E2180@2 GHz RAM 1.0 GB

SERVER & Client - HosXP 3.51.6.18 ลงข้อมูล ทดสอบระบบ ไม่มีกำหนด

--ถ้าแค่นี้ แค่นี้ ยังแค่นี้                   ถ้าแค่นี้ แค่นั้น จะแค่ไหน
ก็แค่นี้ แค่นั้น แทบขาดใจ               จะแค่นี้ แค่ไหน ก็ให้เธอ--