ผู้เขียน หัวข้อ: ลักษณะการรายงานผลในเมนู บันทึกผลวินิจฉัย  (อ่าน 2064 ครั้ง)

ออฟไลน์ moows

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
จากการสังเกตุในการบันทึกผลวินิจฉัย นั้นสามารถบอกสถานะว่าคนไข้มากที่จุดใดหรือกำลังรออยู่ส่วนไหนมากที่สุดในเวอร์ชั่นเก่า ๆ เมื่ออัพเป็นเวอร์ชั่นใหม่ ๆ (3.53.3.28) สถานะต่าง ๆ มันเปลี่ยนไปครับ เช่นดูยอดผู้ป่วยมรา admit ในวัน ก็ไม่มีคนไข้ครับ ทั้ง ๆ ที่มีการ admit เกิดขึ้น หรือแม้แต่คนไข้ที่ตรวจแล้วกลับบ้าน เมื่อเลือกปผนกและจุดให้บริการ  ก็ไม่มีคนไข้เลยครับ ของใครเป็นแบบผมบ้างครับ และถ้าไม่เป็นแบบผม มีวิธีแก้ไขยังไงบอกด้วยน่ะครับ
รพร.เวียงสระ
server IBM 7800   2GB
database  Linux fedora 7