ผู้เขียน หัวข้อ: แฟ้ม ICF เลขที่ผู้พิการไม่ออกครับ รบกวนอาจารย์ด้วยครับ  (อ่าน 6649 ครั้ง)

ออฟไลน์ tam

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
ผมบันทึกเลขที่ผู้พิการแล้วนะครับ ใส่ 13 หลัก hosxp v3.58.4.20 tool ส่งออก 3.58.4.23
ยิ่งยศ  แก้วเหล็กไหล,ตั้ม
รพร.สว่างแดนดิน  อ.สว่างแดนดิน จ.สกลนคร
server  dell R410  ram 16 G  CentOs 6 mysql 5.5.13
ขึ้นระบบ โดย BMS ทีมงานอาจารย์ ตั๊ก  30 มิ.ย. 50

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
field disabid ตอนนี้เอามาจาก person_deformed.deformed_no ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ tam

• **
ขอบคุณครับอาจารย์
รพร.สว่างแดนดิน  อ.สว่างแดนดิน จ.สกลนคร
server  dell R410  ram 16 G  CentOs 6 mysql 5.5.13
ขึ้นระบบ โดย BMS ทีมงานอาจารย์ ตั๊ก  30 มิ.ย. 50

ออฟไลน์ tam

• **
มีครับอาจารย์แต่ส่งออก ไม่มา

คำสั่งนี้ครับ

select p1.cid,p2.*,p3.*,p1.last_update
     from person p1,person_deformed p2, person_deformed_detail p3
     where p1.person_id = p2.person_id and p2.person_deformed_id = p3.person_deformed_id
   and p1.death = 'N'
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ tam

• **
พบข้อมูล 745 record แต่ใช้ tool ส่งออก 43 แฟ้มก็ออกมาครบทุก record แต่ field DISABID ไม่ออกครับเป็นค่าว่าง !!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2015, 16:35:57 PM โดย tam »

ผมตรวจดูแล้วก็ไม่พบอะไรผิดปกติเลยครับ ฝาก update ใช้ตัวส่งออก 50 แฟ้ม รุ่น 2015-06-10 ครับ

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
แปลกครับ ผมเคยส่งออกมาใน 3.58.4.1
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ tam

• **
ขอบคุณครับ อาจารย์ แต่ยัง Load ไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ golf_win

• Respect: +112
มาแล้วครับ
โรงพยาบาลเจ็ดเสมียน จังหวัดราชบุรี
Start 19-1-51    35 station
HOSxP  3.59.5.18 Activate License
Tel. 032-305096-7 ต่อ 118
Web. http://csmhos.thaiddns.com:8080
         http://csmhos.thaieasydns.com:8080

ออฟไลน์ Sukjai

• Facebook : Sukjai Krub
  • Respect: +673
    • Share Tips HOSxP
ขอบคุณครับ อาจารย์ แต่ยัง Load ไม่ได้ครับ

---------------------------------------
ลบ หรือ เปลี่ยนชื่อ Folder BMSHOSxPStandard43Export ของเดิม ที่เคยติดตั้งไว้ก่อนครับ
แล้ว Download โปรแกรมสำหรับติดตั้งใหม่ จาก Link นี้ครับ

http://hosxp.net/bms/BMSHOSxPStandard43Export_Setup_2014_11_19.exe

จากนั้นให้ติดตั้งโปรแกรมใหม่

แล้ว Login เข้าโปรแกรม 43 แฟ้ม   
จากนั้น คลิกที่ปุ่ม 43 File เปิดทิ้งไว้จนกว่าโปรแกรมจะขึ้นตามภาพ
แล้วให้คลิก OK ออกจากโปรแกรมแล้ว login เข้าโปรแกรมใหม่อีกทีครับ

ปล. รู้สึกว่าตอนนี้โปรแกรม 43 แฟ้ม Export จะไม่สามารถ Auto update จาก Version ที่เคยติดตั้งไว้ก่อนหน้าครับ
เช่น Version ก่อนหน้านี้ใช้ Version วันที่ 3 เดือน 6 จะไม่สามารถ Auto update ได้ทันที ต้องลบโปรแกรมเดิมออก
แล้วค่อยติดตั้งตัว setup ใหม่ครับ โปรแกรมถึงจะยอม Auto update ให้ครับ

ออฟไลน์ tam

• **
ขอบคุณครับ แล้วเราทราบได้ไงว่า ปัจจุบันเวอร์ชั่นไหนครับ ถ้า Auto update ไม่ขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2015, 13:27:33 PM โดย tam »

ออฟไลน์ Sukjai

• Facebook : Sukjai Krub
  • Respect: +673
    • Share Tips HOSxP
ขอบคุณครับ แล้วเราทราบได้ไงว่า ปัจจุบันเวอร์ชั่นไหนครับ ถ้า Auto update ไม่ขึ้น

------------------------------

ดู Version ปัจจุบันที่เราใช้ ตามรูปภาพครับ
ถ้ามี Version ใหม่ๆ ขึ้นมาก็คอยติดตามจาก hosxp.net หรือ
ใน Facebook กลุ่ม HOSxP ครับ ==>https://www.facebook.com/groups/hosxp/

หรือจะทำตามวิธีการที่บอกขั้นต้นเอง เป็นระยะครับ
http://hosxp.net/smf2/index.php/topic,33447.msg260158.html#msg260158

ส่วนถ้าจะให้ Auto update เอง จาก Version ปัจจุบันที่ติดตั้งที่ใช้งานอยู่ คงต้องให้ อ.manoi พิจารณาปรับแก้ไขให้ครับ

ออฟไลน์ tam

• **
หลังจากปรับ tool ส่งออก

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
แปลกครับ ผมเคยส่งออกมาใน 3.58.4.1
ขออภัยครับ
ผมสับสวนเอง น้องถามถึง ICF แต่ผมดันไปดูที่ disability
เพิ่งกลับมาทบทวนวันนี้ เลยพบว่าตอนผมไป
ขออภัยอีกครั้งครับ
 :( :( :(
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)