ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของใบนัด..ไม่ได้สั่ง LAB แต่โผล่มาเต็มเลยครับ  (อ่าน 2623 ครั้ง)

ออฟไลน์ auing

• Full Member
  • Respect: 0
เรื่องของใบนัด..ไม่ได้สั่ง LAB แต่โผล่มาเต็มเลยครับ แนะนำวิธีแก้ไขด้วยครับ  เป็นบัตรนัดจากผู้ป่วยในที่จะจำหน่ายแล้วนัดผู้ป่วยมาตรวจอีก ไม่ได้สั่ง lab ล่วงหน้าเลยครับแต่โผล่มาจากไหนไม่รู้  ผมได้แนบตัว Report มาด้วย ได้โปรดอาจารย์ผู้รู้ช่วยแนะนำวิธีแก้ไข หรือถ้ามี Report นัดตัวใหม่กระผมขอเอามาใช้ด้วยครับขอบคุณครับ
์Nophadon Promsuวรรณ
็HosXP version 3.57.11.5
santisuk Hos.

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Hero Member
  • Project Maneger
  • Respect: +2
ลองดูก่อนนะครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

ผู้ป่วยในมันจะเก็บโดยใช้ VN เก่าครับถ้าเราเชื่อมด้วย VN ไม่ว่าคนไข้ในนัดคร้งแรกมีแลปแต่นัดครับที่สองไม่มีแลปมันก็ออกมาทั้งคู่ครับเราต้องใช้oapp_id ครับเดี๋ยวผมลองแก้ให้ก่อนนะครับ
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

แก้ให้แล้วนะครับ
Thailand

ออฟไลน์ auing

• Full Member
  • Respect: 0
์Nophadon Promsuวรรณ
็HosXP version 3.57.11.5
santisuk Hos.