ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ HN เป็น XN  (อ่าน 2888 ครั้ง)

ออฟไลน์ addyhosxp

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ใช้ HN เป็น XN
« เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 10:11:51 AM »
0
ผมไปตั้งค่าที่ main setting แล้วครับ ว่า ให้ใช้หมายเลข HN เป็น หมายเลข XN แต่มันไม่ได้ผล ไม่รู้ว่าเป็น bug หรือเปล่าครับ ในส่วนนี้ยังใช้การไม่ได้นะครับ เพราะที่โรงพยาบาลของผม ใช้ HN เป็น xn ครับ ต้องการใช้ ฟังชั่นตัวนี้ แต่ก็ยังใช้งานไม่ได้ครับ

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: ใช้ HN เป็น XN
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 11:05:56 AM »
0
ผมไปตั้งค่าที่ main setting แล้วครับ ว่า ให้ใช้หมายเลข HN เป็น หมายเลข XN แต่มันไม่ได้ผล ไม่รู้ว่าเป็น bug หรือเปล่าครับ ในส่วนนี้ยังใช้การไม่ได้นะครับ เพราะที่โรงพยาบาลของผม ใช้ HN เป็น xn ครับ ต้องการใช้ ฟังชั่นตัวนี้ แต่ก็ยังใช้งานไม่ได้ครับ

hosxp  version ไหนครับ

ออฟไลน์ thecoy

• Hero Member
  • นักวิชาการคอมพิวเตอร์
  • Respect: 0
Re: ใช้ HN เป็น XN
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 11:51:44 AM »
0
ต้องติกสองที่นะครับ
ตรง ใช้ ้ืxn เดิม  กับ ใช้ hn แทน xn ในsystem setting
กำหนดแล้วเข้าแล้วออกจากโปรแกรมแล้วเข้าใหม่ดู
โรงพยาบาลรัษฎา  ตรัง
CentOS 5.5  Ram  4  GB
HOSxP V.3.54.11.2 MySQL 5.1.30