ผู้เขียน หัวข้อ: ประเภทผู้ป่วยห้องฉุกเฉิน สามารถยกเลิกได้ไหม?  (อ่าน 1283 ครั้ง)

ออฟไลน์ s.pookhao

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ประเภทผู้ป่วย ของ ER แต่ละแห่งมีรายการอะไรบ้างค่ะ
ที่รพ.ติดปัญหาที่ประเภทผู้ป่วยฉุกเฉิน
ที่สามารถเป็นได้ทั้ง Trauma และ Non Trauma เวลาทำรายงานมันแยกยากค่ะ
ถ้าไม่ต้องการลบ ประเภทผู้ป่วยฉุกเฉิน แต่ต้องการยกเลิกได้หรือเปล่าค่ะ จะมีผลต่อการส่งข้อมูลอะไรไหม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2016, 08:54:00 AM โดย s.pookhao »

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: ประเภทผู้ป่วยห้องฉุกเฉิน สามารถยกเลิกได้ไหม?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 13:11:05 PM »
0
เคยเรียกใช้หรือไม่  ถ้าไม่มีผลใดๆ กับ CUSTOM -REPORT  ก็สามารถลบออกได้ครับ  หรือจะปรับชื่อ เป็น XXXXXXXXXXXXXXXX  ไม่สื่อความหมายไปก่อน หรือนำไปไว้เป็นลำดับตัวเลือกท้ายสุด โดยไม่แก้ id ของ record ตัวเลือกครับ..ลองดู ระบบ index แสดงผลจากชื่อ หรือจากลำดับรหัสรายการ

Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x