ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการ Remed ครับ  (อ่าน 3036 ครั้ง)

ออฟไลน์ Neo28

• Sr. Member
  • Respect: 0
สอบถามเรื่องการ Remed ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2006, 01:42:58 AM »
0
     ไม่ทราบว่าถ้าเราสั่ง Remed จะให้รายการยาที่ Remed เรียงลำดับตามการคีญเข้าไปได้ไม่ครับ เพราะว่าที่ รพ. แพทย์ตอนตรวจคลีนิคพิเศษท่ายจะสั่งยาเป็นกลุ่มนะครับ เช่น 3 ตัวแรกเป็นยาเบาหวาน อีก 4 ตัวหลังเป็นยาความดัน  และที่เหลือเป็นยาอื่นๆน่ะครับ  เมื่อ Remed อยากให้เรียงลำดับตามที่คีย์ไปน่ะครับเพราะจะสะดวกในการแก้ไขรายการยาที่จะเพิ่ม - ลด หรือ งด ยาตัวนั้นน่ะครับ  ไม่ทราบว่าต้องกำหนดค่าอะไรยังบ้างครับ  ตอนนี้ใช้เวอร์ชั่น 2.49.11.1 ครับ
MR.WISANU   KRAINARA  (PAO)
Medical  Record Science 28
Nabonhospital

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: สอบถามเรื่องการ Remed ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2006, 01:40:02 AM »
0
เกิดจากที่หน้าจอ remed ของแพทย์ ไม่ได้ดึงข้อมูลมาตามลำดับเดิมครับ ทำการแก้ไขให้แล้วใน

2.49.11.5
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD