ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถาม เรื่องค่าเตียงครับ  (อ่าน 2445 ครั้ง)

ออฟไลน์ Eakapong

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
เรียนถาม เรื่องค่าเตียงครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 15:30:15 PM »
0
เรียนถาม อ.และท่านผู้รู้ครับ   
           ถ้าต้องการให้ระบบ ผู้ป่วยใน คิดค่าบริการที่เป็นค่าเตียงให้อัตโนมัติ ตามจำนวนวันที่นอน จนถึงวันที่จำหน่าย ต้องตั้ง ค่าที่ใดบ้างครับ ผมลองตั้งค่าตามรูปแล้ว สั้ง Admit เข้าเตียงดังกล่าวแล้ว ก็ไม่มีค่าเตียงเกิดขึ้นครับ
                                                                                                       รบกวนช่วยชี้แนะด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ.
รพช.ปากช่องนานา / นครราชสีมา
OS Server : CentOS 5.0 Linux,CPU:Xeon Quad-Core  Ram: 2 GB Database:: MySQL 5.0.45 ,HOSxP 3.51.7.26
e-mail: totoru123@hotmail.com

ออฟไลน์ thannawe

• Hero Member
  • Respect: +8
Re: เรียนถาม เรื่องค่าเตียงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 17:20:21 PM »
0
ต้อง set ใน system setting ด้วยครับ
คิดค่าบริการอัตโนมัติ IPD 1
หรือ
คิดค่าบริการอัตโนมัติ IPD 2

ลองใช้ดูครับมี 2 แบบ หรือดูจากกระทู้เก่าๆ ก็ได้ ครับการตั้งค่าเตียงอัตโนมัติ :D :D
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE