ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเกี่ยวกับ hcode ใน vn_stat  (อ่าน 4519 ครั้ง)

ออฟไลน์ nillada

• Full Member
  • Respect: 0
ขอสอบถามเกี่ยวกับ hcode ใน vn_stat
« เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 08:43:41 AM »
0
วันนี้ลองทดสอบดูข้อมูล ใน ตาราง vn_stat พบว่า field hcode ไม่มีข้อมูลเป็นจำนวนมาก(ไม่ทราบเกิดจากอะไร) แล้วลอง chk ในตาราง ovst ปรากฏว่า field hcode มีครบทุกแถว ผมเลยต้องการ Update field นี้ ให้เป็นรหัส รพ. ผมทั้งหมด(ลดปัญหาการแยกสถานบริการเมื่อส่งเข้า Datacenter) ไม่ทราบว่าผมต้อง Update ในตารางใดบ้าง ที่ผมทราบ มี 3 ตาราง(patient,ovst,vn_stat)
ขอบคุณมากครับ........
รพ.กุดชุม(30 เตียง) Run ระบบ 1 ก.พ 49(เต็มระบบ)
.....................................
Linux:Oracle Linux5.6 ;Databases:MySQL 5.5.9 XtraDB; Client: WinXP SP2(70 เครื่อง);
HOSxP Ver ใหม่เสมอ
Inventory 3.54.2.2

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: ขอสอบถามเกี่ยวกับ hcode ใน vn_stat
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 09:17:45 AM »
0
hcode ในฝั่ง รพ. ไม่ต้อง Update ก็ได้ครับ เพราะตัว ETL จะทำการ update ที่ฝั่ง datacenter ให้เองครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD