ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ เกี่ยวกับการตั้งค่าของผลแลบ งาน ANC ครับ  (อ่าน 1398 ครั้ง)

ออฟไลน์ fauzan

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +4
เนื่องจากว่าข้อมูลในระบบบัญชี 2 ตรงส่วนของการแสดงผลแลบ (ตามภาพด้านล่างภาพที่ 1) แสดงผลไม่เหมือนกันกับในหน้าของการให้บริการ >> แถบตรวจเลือด (ภาพที่ 2) มีใครพอจะทราบไหมครับว่าทั้งสองส่วน เก็บข้อมูลลงตารางไหนบ้างครับ ถูกเก็บลงในตาราง person_anc หรือปล่าวครับ หรือว่าถูกเก็บในตารางอื่นๆ ขอช่วยด้วยครับ ขอบคุณครับ
M.fauzan Delong (ซัน)
รพช.ธารโต ยะลา
HOSxP ปัจจุบัน V.3
เริ่มทำงาน 1 ก.ค. 58 - ปัจจุบัน

ออฟไลน์ Terminator2015

• Hero Member
  • Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
การตรวจเลือดตรวจได้หลายครั้งนิครับ  แต่หน้าสรุป จะเก็บตรวจล่าสุดไปแสดง รวมกับผล lab อื่นที่เคยตรวจมาครั้งก่อน
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ fauzan

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +4
การตรวจเลือดตรวจได้หลายครั้งนิครับ  แต่หน้าสรุป จะเก็บตรวจล่าสุดไปแสดง รวมกับผล lab อื่นที่เคยตรวจมาครั้งก่อน

อ่อ ครับผม แล้วตัวที่เก็บค่าสรุปไปแสดงนั้นอยู่ในฐานข้อมูลตัวไหนหรอครับ พอจะทราบไหมครับ
M.fauzan Delong (ซัน)
รพช.ธารโต ยะลา
HOSxP ปัจจุบัน V.3
เริ่มทำงาน 1 ก.ค. 58 - ปัจจุบัน