ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องยาผู้ป่วยใน สามารถปริ้นฉลากยาสำหรับจำนวนที่เป็น 0 ได้หรือป่าวครับ ^^  (อ่าน 1711 ครั้ง)

ออฟไลน์ boyitron

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
สวัสดีครับ ผมมีเรื่องรบกวนทุกท่านอีกแล้วครับ  :D

พอดีวันนี้พี่ที่ห้องเภสัชต้องการให้ รายการยาที่คีย์ จำนวนที่เป็น 0 สามารถปริ้นฉลากยาให้ออกมาได้เหมือนกับผู้ป่วยที่ Discharge ครับ

ไม่ทราบว่าผมสามารถไปกำหนดได้ใน ระบบ system setting หรือป่าวครับ  ผมต้องขอรบกวนทุกท่านชี้แนะด้วยครับ
ขอบคุณครับ  :D :D :D

สวัสดีครับ..ผม นายเกรียงศักดิ์ ยอดระบำ (บอย)
นวก.คอมพิวเตอร์ รพช.ร่อนพิบูลย์ จ.นครศรีธรรมราช
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับผม :)

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
สวัสดีครับ ผมมีเรื่องรบกวนทุกท่านอีกแล้วครับ  :D

พอดีวันนี้พี่ที่ห้องเภสัชต้องการให้ รายการยาที่คีย์ จำนวนที่เป็น 0 สามารถปริ้นฉลากยาให้ออกมาได้เหมือนกับผู้ป่วยที่ Discharge ครับ

ไม่ทราบว่าผมสามารถไปกำหนดได้ใน ระบบ system setting หรือป่าวครับ  ผมต้องขอรบกวนทุกท่านชี้แนะด้วยครับ

ลองไปยกเลิกที่ option ใน system setting ครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ boyitron

• Newbie
  • *
  • Respect: 0

ลองไปยกเลิกที่ option ใน system setting ครับ

ขอบคุณ อ.เกื้อกูลครับ 
ผมได้ลองวิธีที่ อาจารย์บอกก่อนหน้านี้แล้วครับ รายการ 0 จะไม่ถูกลบและยังคงอยู่ครับ
มันจะมี 2 กรณีครับ
กรณีที่ 1 ถ้าสั่งปริ้นรายการยาผู้ป่วยกลับบ้าน รายการที่เป็น 0 จะสามารถปริ้นฉลากยา ออกมาได้ครับ  :D :D
แต่ถ้ากรณีที่ 2 ผู้ป่วย admit รายการยาที่เป็น 0 จะไม่สามารถปริ้นฉลากยาออกมาได้ครับ  :( :(
รบกวน อาจารย์ และทุกท่านอีกครั้งนะครับ ขอบคุณครับ  :) :) :)

สวัสดีครับ..ผม นายเกรียงศักดิ์ ยอดระบำ (บอย)
นวก.คอมพิวเตอร์ รพช.ร่อนพิบูลย์ จ.นครศรีธรรมราช
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับผม :)