ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลื คำแนะนำในการเขียน repor  (อ่าน 1843 ครั้ง)

ออฟไลน์ nonrock1

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลพุทธมณฑล
ขอความช่วยเหลื คำแนะนำในการเขียน repor
« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2015, 16:31:04 PM »
0
สอบถามอาจารย์ครับ  ใน  report designer พอจะมีทางทำ text box

แบบกรอกข้อมูลเช่น ตัวเลข,ตัวหนังสือลงไปแล้วมาแสดงในหน้ารายงานไหมครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
รพ.พุทธมณฑล
เมล์  nondojo30@gmail.com
Hosxp 3.53.10.24   
sever centos

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: ขอความช่วยเหลื คำแนะนำในการเขียน r
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2015, 10:36:09 AM »
0
สร้าง global variable เอาไว้ แล้วเขียน inputquery ตอน report create ครับ แล้วใช้ ppvariable เรียกใช้งาน variable ตัวนั้น
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD