ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าส่งตรวจคนไข้ จำค่าแผนกส่งตรวจเอง เองขึ้น auto ตลอด  (อ่าน 2859 ครั้ง)

ออฟไลน์ GODgimuru

• Hero Member
  • Respect: +5
เนื่องด้วยว่า เครื่องจำค่าเอง ก่อนหน้านี้ไม่เป็น เป็น สองเครื่อง เครื่อง 1 ขึ้น แผน หู คอ จมูก เอง
โดยไม่ต้องเลือกครับ อีกเครื่้อง ขึ้น แผนก เบาหวาน เอง โดยไม่ต้องเลือกครับ
เป็นเพียงสองเครื่องในโรงพยาบาล
ผมพยายามแก้ เบื้องต้นโดยเข้าไปดู โดยคำสั่งใน บอร์ด ที่ค้นเจอ

select * from app_storage    where computer_name="admin3-pc"

แต่ก็ไม่รู้ว่า ส่วนที่จำค่าแผนกคือส่วนไหน รบกวนท่านใดพอรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ เพราะเมื่อมีคนไข้มาจำนวนมากๆ จะมีการส่งผิดพลาด
จะส่งแผนกที่ขึ้น auto ไปในระบบ ครับ
พนักงานธุรการ
โรงพยาบาลพนม 30เตียง
จังหวัด สุราษฎร์ธานี ห่างตัวเมือง 70 กิโลเมตร
ที่ท่องเที่ยวเขาสก
เริ่มใช้ hosxp 10 ตุลาคม 2549
ปัจจุบันใช้ เวอร์ชั่น HOSxP 3.54.11.2
25/10/54
centos 5.4
server MYSQL Percona-Server-5.1.47-11.1
IBM Server Rack 1U x3550
RAM DDR 8GB Harddisk 500GB X2

ออฟไลน์ Sukjai

• Facebook : Sukjai Krub
  • Respect: +673
    • Share Tips HOSxP
ใช้คำสั่ง

delete from app_storage    where computer_name='admin3-pc'

แล้วเข้าไปตั้งค่า ใหม่ได้ไหมครับ

หากยังไม่ได้ก็ ลบ HOSxP ออก และลบ HOS-WIN32.INI ออก
แล้วติดตั้ง HOsXP Full Setup และ Upgrade ตาม Version ที่ใช้งานจริงดูครับ

ออฟไลน์ GODgimuru

• Respect: +5
ใช้คำสั่ง

delete from app_storage    where computer_name='admin3-pc'

แล้วเข้าไปตั้งค่า ใหม่ได้ไหมครับ

หากยังไม่ได้ก็ ลบ HOSxP ออก และลบ HOS-WIN32.INI ออก
แล้วติดตั้ง HOsXP Full Setup และ Upgrade ตาม Version ที่ใช้งานจริงดูครับ

ขอบคุณมากเลยครับ แก้่ได้แล้วครับ จากคำสั่ง ข้างบนเลยครับ  ;D ;D
พนักงานธุรการ
โรงพยาบาลพนม 30เตียง
จังหวัด สุราษฎร์ธานี ห่างตัวเมือง 70 กิโลเมตร
ที่ท่องเที่ยวเขาสก
เริ่มใช้ hosxp 10 ตุลาคม 2549
ปัจจุบันใช้ เวอร์ชั่น HOSxP 3.54.11.2
25/10/54
centos 5.4
server MYSQL Percona-Server-5.1.47-11.1
IBM Server Rack 1U x3550
RAM DDR 8GB Harddisk 500GB X2