ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการให้เลขรหัส bill code แสดงในหน้าIPD-ใบงบหน้าค่ารักษาพยาบาล  (อ่าน 6849 ครั้ง)

ออฟไลน์ saxmaxx

• Full Member
  • Respect: +2
ต้องการให้เลขรหัส bill code  แสดงในหน้าIPD-ใบงบหน้าค่ารักษาพยาบาล

ไม่ทราบว่าต้องเขียนคำสั่งว่าอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2014, 12:50:10 PM โดย saxmaxx »
อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา.....

pongrawe  traisarsri  กอล์ฟ 
รพช. บางไทร  จ.พระนครศรีอยุธยา
Master : DELL R440 Ram 64GB
 ขึ้นเต็มระบบ 13 มี.ค.63
HOSXE

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
อันนี้เป็นสรุปตามหมวดค่ารักษา นะครับ..ไม่ใช่ใบแสดงรายการค่ารักษา รายวัน  ไม่น่าจะต้องไปเพิ่มนะครับ..
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

อันนี้เป็นสรุปตามหมวดค่ารักษา นะครับ..ไม่ใช่ใบแสดงรายการค่ารักษา รายวัน  ไม่น่าจะต้องไปเพิ่มนะครับ..

ขอบคุณครับอ.เกื้อ   แต่ทางร.พ.อยากให้ต้องการให้เลขรหัส bill code แสดงในหมวดค่ารักษาด้วยครับ

รพช. บางไทร  จ.พระนครศรีอยุธยา
HOSXE

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
 ::) ใบสรุปสรุปครับ ถ้า รพ.อยากได้ ลองให้เขา เขียน รูปแบบมาให้ดูก่อนนะครับ  ???
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

::) ใบสรุปสรุปครับ ถ้า รพ.อยากได้ ลองให้เขา เขียน รูปแบบมาให้ดูก่อนนะครับ  ???

ประมาณนี้ครับ

HOSXE

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
 ::) ค่าบริการอื่นๆ ด้วยเยอะแยะ จะเอา billcode วางไว้ยังไงครับ
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

::) ค่าบริการอื่นๆ ด้วยเยอะแยะ จะเอา billcode วางไว้ยังไงครับ

billcode จะมีพวก หัตถการ รังสี  lab 

การเงินต้องการเหมือนที่ออกใบเสร็จแล้วมี billcode

เพื่อจะทำเรื่องเบิก  แต่เป็นสรุปงบในผู้ป่วยในในกรณีที่ไม่ได้ออกใบเสร็จ

HOSXE

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ

billcode จะมีพวก หัตถการ รังสี  lab 

การเงินต้องการเหมือนที่ออกใบเสร็จแล้วมี billcode

เพื่อจะทำเรื่องเบิก  แต่เป็นสรุปงบในผู้ป่วยในในกรณีที่ไม่ได้ออกใบเสร็จ

อันนั้น เรียก ใบแสดงรายการรักษาพยาบาล ถ้านอนหลาย วัน รับรอง  Print ออกมาเป็น 10 ใบแน่เลย..ต่อ AN  ไหวเหรอ  คิดใหม่ได้นะครับ..คนไข้นอก ไม่เยอะ  แต่คนไข้ใน ไม่น่าจะไหว  และการชดเชยแบบใหม่ จ่ายตรง กรมบัญชีกลาง มิได้สนใจ billcode นะครับ  จ่ายเป็น DRG Grouper  คิดเป็น RW  ไม่เคยใช้ Billcode มาตามรอยค่าใช้จ่าย กับ ค่าชดเชยกลับมาจากกองทุน มันไม่มีทางตรงกันได้ครับ.....อยากให้ลองกลับไปหารือการเงินใหม่ครับ...ว่า คนไข้ใน มิใช่ คนไข้นอก.....

ใน HOSxP  ทุก AN มีเมนู แสดงรายละเอียดค่ารักษาพยาบาลอยูี่แล้วครับ....สามารถใช้ฟอร์มนั้นปรับแสดงผลได้  แต่ไม่แนะนำนต้อง print ออกมานะครับ..มันเปลืองกระดาษ  และทำให้โลกร้อนขึ้นจากกระดาษ ที่มาจากต้นไม้..!!!!
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
ลองแบบนี้ไหมครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ wauy

• Respect: +3
ขอใบสั่งยา ผู้ป่วยนอก/ผู้ป่วยใน ที่ออกมาครบแบบนี้ด้วยครับอาจารย์ ;D ;D ;D ;D ;D ;D
รพช.รัตนบุรี
จ.สุรินทร์  ขึ้นระบบ 5 มีนาคม 2549
ทีม อ.อ็อด,อ.สุชัย ,อ.บอย ไพรัตน์ และทีม BMS

ลองแบบนี้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

HOSXE