ผู้เขียน หัวข้อ: แฟ้ม drugallergy ใน 43 แฟ้ม ฟิลด์ "SYMPTOM" ช่องทางการ INPUT ข้อมูลอยู่ตรงไหน  (อ่าน 6648 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mazter_TSK

• Newbie
  • *
  • Respect: +1
ส่งออก 43 แฟ้ม แฟ้ม drugallergy  ERROR  ฟิลด์ "SYMPTOM" ยังหาช่องทาง INPUT ข้อมูลเข้าไม่เจอเลย
โรงพยาบาลทับสะแก จ.ประจวบคีรีขันธ์ (รพช. ขนาด 60 เตียง)
ขึ้นระบบ โดยทีม BMS กันยายน 2556

ออฟไลน์ jdadmin1

• Hero Member
  • "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
 ;D ;D ;D
ตรงนี้ครับ
 ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ mattimus

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ไม่ทราบว่าใช้ Hosxp เวอร์ชั่นอะไรเหรอครับ ของผมไม่มีหน้านี้ครับ หรือว่าหาไม่เจอน๊อ มีแต่อีกแบบหนึ่งครับ
พยาบาลวิชาชีพ
โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลมะค่า อ.โนนสูง จ.นครราชสีมา

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
ตอนนี้ hosxp_pcu ยังไม่มีครับ ฝากด้วยนะครับ
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ตอนนี้ hosxp_pcu ยังไม่มีครับ ฝากด้วยนะครับ

การบันทึก ข้อมูลได้ละเอียดขนาดนั้น  หน่วยบริการที่ใช้ HOSxP_PCU คงต้องมีเภสัชกร นะครับ...

สารสนเทศ ตอนนี้ คงมิใช่แค่มีให้บันทึกได้อย่างเดียวครับ... แต่คงต้องดูความเหมาะสมของข้อมูลบางด้านในการบันทึกตามวิชาชีพด้วยนะครับ...
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก

การบันทึก ข้อมูลได้ละเอียดขนาดนั้น  หน่วยบริการที่ใช้ HOSxP_PCU คงต้องมีเภสัชกร นะครับ...

สารสนเทศ ตอนนี้ คงมิใช่แค่มีให้บันทึกได้อย่างเดียวครับ... แต่คงต้องดูความเหมาะสมของข้อมูลบางด้านในการบันทึกตามวิชาชีพด้วยนะครับ...

อ.เกื้อ พูดได้มีเหตุผลดีครับ แต่ผมสงสัย ทำไมกระทรวงไม่ยกเลิกแฟ้มนี้ สำหรับ รพสต.นะ(เขาคิดไม่ออกเหรอ)
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

อ.เกื้อ พูดได้มีเหตุผลดีครับ แต่ผมสงสัย ทำไมกระทรวงไม่ยกเลิกแฟ้มนี้ สำหรับ รพสต.นะ(เขาคิดไม่ออกเหรอ)

เท่าที่ทราบ มี บาง รพ.สต.ปรับตนเอง เป็นระดับ  CMU / CUP ขนาดเล็ก และ พัฒนาบริการของตนเอง มีแพทย์ ทันตแพทย์  เภสัชกร อัตราจ้าง  มาดำเนินงานบริการ ของตนเองครับ..Hospcode มิสามารถเป็นระดับ รพ.ได้ เพราะไม่มี IPD+Investigate  Full  แต่ในด้านบริการ OPD Service  Workload ไม่ยิ่งหย่อน กว่า รพ.ขนาดไม่เกิน 10 เตียงครับ...  และมีหน่วยบริการระดับนี้อยู่ในหลายจังหวัด   ถ้าเป็นตามที่ผมกล่าว  คงต้องปรับไปใช้ HOSxP Module  หรือใช้ HIS  Level  ที่รองรับหลากหลายสารสนเทศมาตรฐานวิชาชีพครับ.....
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
กรณีแพ้ยาที่พบเห็นเอง สามารถลง symptom ได้ (บ้าง)
แต่ถ้าเก็บประวัติจากเอกสาร รับรองไม่สามารถลงได้แน่ ๆ ครับ
ไม่รู้จะมีไว้ทำไร แพทย์ก็ไม่ค่อย Dx ครับ เรื่องการแพ้ยาเนี่ย
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

กรณีแพ้ยาที่พบเห็นเอง สามารถลง symptom ได้ (บ้าง)
แต่ถ้าเก็บประวัติจากเอกสาร รับรองไม่สามารถลงได้แน่ ๆ ครับ
ไม่รู้จะมีไว้ทำไร แพทย์ก็ไม่ค่อย Dx ครับ เรื่องการแพ้ยาเนี่ย

ผิดที่คณะทำงาน นิยามแฟ้ม DRUGALLERGY  กำลังอยากวิเคราะห์ข้อมูล ส่วนไหน

ออฟไลน์ wiphusit

• ยอดกมล
  • Respect: +4
    • โรงพยาบาลทับปุด
INFORMANT  ผู้ให้ประวัติการแพ้ยา ไม่ทราบบันทึกตรงไหนครับ
วิภูษิต  คงแก้ว เจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์ 
โรงพยาบาลทับปุด
อำเภอทับปุด จ.พังงา 82180
โทร 0-7659-9019 ต่อ 117,101
โทรสาร 0-7659-9115
Thailand.

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• Respect: +12
    • โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
INFORMANT  ผู้ให้ประวัติการแพ้ยา ไม่ทราบบันทึกตรงไหนครับ

ระบบห้องยา
เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11

ออฟไลน์ wiphusit

• ยอดกมล
  • Respect: +4
    • โรงพยาบาลทับปุด
ใช่อันนี้ไหมครับ
ยังไงรบกวนแนะนำหน่อยครับ
วิภูษิต  คงแก้ว เจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์ 
โรงพยาบาลทับปุด
อำเภอทับปุด จ.พังงา 82180
โทร 0-7659-9019 ต่อ 117,101
โทรสาร 0-7659-9115
Thailand.