ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลในบัญชี3 แปลกๆ คือ ไม่มีข้อมูลทะเบียนคนไข้ แต่มีข้อมูลการรับบริการ  (อ่าน 3813 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guitar-hero

• Hero Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลละแม,รพ.ละแม
ข้อมูลในบัญชี3 แปลกๆ คือ ไม่มีข้อมูลทะเบียนคนไข้ แต่มีข้อมูลการรับบริการ ผมจะตรวจสอบและแก้ไขได้อย่างไรบ้างครับ ตามภาพที่แนบมา
จีระยุทธ ปิ่นสุวรรณ นักวิชาการคอมพิวเตอร์(พนักงานราชการ)
รพช.ละแม จ.ชุมพร
MASTER: HP Proliant Dl160 gen10
SLAVE: Dell PowerEdge T610 Quad core Intel 3.0G Ram 8GB Centos 5.9+Mysql 5.5

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
ส่วนหลักๆ เกิดจากการรวม person ที่ผิดเข้าไว้ด้วยกัน แต่ person_id ในบัญชี 3 หรือ 4 หรือ 5 หรือ 6 ยังค้างอยู่ สามารถดับเบิ้ลคลิกขึ้นมา ลบรายการได้ครับ (ลักษณะจะกดปุ่ม Recale ไม่สำเร็จด้วยครับ)
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ Guitar-hero

• โรงพยาบาลละแม,รพ.ละแม
ขอบคุณครับ สามารถลบทิ้งได้เลยนะครับ
จีระยุทธ ปิ่นสุวรรณ นักวิชาการคอมพิวเตอร์(พนักงานราชการ)
รพช.ละแม จ.ชุมพร
MASTER: HP Proliant Dl160 gen10
SLAVE: Dell PowerEdge T610 Quad core Intel 3.0G Ram 8GB Centos 5.9+Mysql 5.5

ออนไลน์ chinaga

ถ้าเปลี่ยนสถานะเป็นจำหน่ายได้ไหมครับ หรือว่าต้องลบออกอย่างเดียว
โรงพยาบาลสังขะ สุรินทร์ IBM X3650 Ram 20 G Centos 5.3 Mysql 5.1.47 XtraDB  hosxp 3.55.2.6
user คือผู้เป็นใหญ่ในระบบ
http://www.surinadmin.com/

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
ถ้าเปลี่ยนสถานะเป็นจำหน่ายได้ไหมครับ หรือว่าต้องลบออกอย่างเดียว

จะว่าไปมันไม่มีประโยชน์ครับ เป็นขยะ ไม่มี person_id ในบัญชี 1 อยู่แล้วครับ ก็เลยเป็นค่าว่าง เอาไปทำอะไรต่อก็ไม่ได้ครับ
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ

จะว่าไปมันไม่มีประโยชน์ครับ เป็นขยะ ไม่มี person_id ในบัญชี 1 อยู่แล้วครับ ก็เลยเป็นค่าว่าง เอาไปทำอะไรต่อก็ไม่ได้ครับ

ปัญหาจริง อาจมาจากตาราง person_epi  คลาดเคลื่อนครับ...!!!
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ fayrider.

• Jr. Member
  • **

ปัญหาจริง อาจมาจากตาราง person_epi  คลาดเคลื่อนครับ...!!!

หากมาจาก person_epi คลาดเคลื่อน ควรต้องแก้ไขอย่างไรหรอคะ รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ พอดีที่ รพ. ก็พบปัญหานี้เช่นกันค่ะ ถ้ายังไงรบกวนช่วยแนะนำให้ทราบทีนะคะ  อยากแก้ไขค่ะ  ขอบพระคุณค่ะ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ขออภัยครับ..ถ้าบัญชี 3  คือตาราง person_Wbc ครับ...
อาจต้องตรวจสอบว่า...person_Wbc_id  ของที่ backup ไว้ แล้วไม่ตรงกับ person_Wbc_id ของตารางปัจจุบัน มีมากน้อย เพียงใดครับ

ปัญหาจริง อาจมาจากตาราง person_wbc คลาดเคลื่อนครับ...!!!

Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x