ผู้เขียน หัวข้อ: ชื่อผู้ป่วยไม่แสดงที่ ห้องตรวจแพทย์  (อ่าน 5070 ครั้ง)

ออฟไลน์ apatnon86

• Sr. Member
  • Respect: 0
ชื่อผู้ป่วยไม่แสดงที่ ห้องตรวจแพทย์
« เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 11:07:38 AM »
0
  ทำไมชื่อผู้ป่วยไม่แสดงที่ ห้องตรวจแพทย์ ครับ โดยห้องแพทย์ Log In "ห้องตรวจโรค 4" 
แล้วพยาบาลส่งชื่อคนไข้เข้า "ห้องตรวจโรค 4"  แต่ชื่อไม่แสดงอัตโนมัติ ต้องกดสลับระหว่างเมนู ซักประวัติ กับ ตรวจรักษา
ชื่อผู้ป่วยถึงจะแสดง ลองเปลี่ยน เครื่องคอมพิวเตอร์ใหม่ ก็ไม่หายครับ และก็ส่ง Message ก็ไม่ได้ รับก็ไม่ได้
เป็นอยู่ สอง สาม จุดบริการครับ  (เลือกจุดบริการถูกต้องนะครับ ผมไปลองเองก็เป็นจริง อย่างที่พี่พยาบาลแจ้งครับ)

ออฟไลน์ ploykot

• www.lkbh.go.th
Re: ชื่อผู้ป่วยไม่แสดงที่ ห้องตรวจแพทย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 11:49:34 AM »
0
เข้าไปตั้งค่า ที่ system setting
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2012, 11:51:49 AM โดย ploykot »
โรงพยาบาลลานกระบือ อำเภอลานกระบือ จังหวัดกำแพงเพชร ครับ
ขึ้นระบบประมาณเดือนสิงหาคม 54
เฟสบุ๊ค
http://www.facebook.com/kotnarak
www.lkbh.go.th
ฝากตัวด้วยครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องระบบท่าไร ต้องการคำแนะนำมากครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ apatnon86

Re: ชื่อผู้ป่วยไม่แสดงที่ ห้องตรวจแพทย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 07:46:03 AM »
0
เข้าไปตั้งค่า ที่ system setting

ขอรายละเอียดหน่อยครับ  ตั้งค่าตรงไหน

ออฟไลน์ อยากมีที่จอดใจ

• Full Member
  • สองแก้มหน้ามน มองแล้วทนไม่ไหว อย่ามาคิดวางใจ
    • ห้องสมุดขนาดใหญ่หาอะไรก็เจอ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 13:49:38 PM »
0
เวอร์ชั่นไหนครับ ของผม 8.14 ก็เป็นครับ
มองแค่รองเท้าก็รู้ว่าเราต่างกัน เหตุใดสวรรค์จึงดลให้มาพบเจอ
Server Dell
Ram 2 GB
HD 70 GB
Windows server 2003
hosxp 3.60.6.10

ออฟไลน์ เข้ม

• Hero Member
  • Respect: +4
    • phichit hospital
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 17:28:51 PM »
0
ของผมก็เป็น ... แต่คิดว่า จนท.ที่ รพ. ไม่ต้องการดูจาก list รายชื่อครับ เพราะคนไข้เยอะมาก ถ้าดูจากชื่อจะช้ามาก  ... พยาบาลและแพทย์บอกว่า .. ขอใช้วิธีเรียกจาก QN หรือ HN ดีกว่า

แต่ที่เป็นปัญหาสำหรับแพทย์และพยาบาลก็คือ ... ไม่แสดงรายชื่อคนไข้ที่ตรวจเสร็จแล้ว ในช่องด้านขวาครับ แต่เท่าที่ทราบ ... (และถ้าจำไม่ผิด) เรื่องนี้เป็นมหากาพย์ที่ อ.ขวด ได้แสดงไว้ แต่ผมหา link ไม่เจอ ... รอท่านอื่นมาตอบนะครับ  ;D ;D
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

ออฟไลน์ mashimaro

• ทำทุกอย่างให้เต็มที่ ที่สุดแม้มันจะยากสักเท่าไหร่ เราจะผ่านมันไปได้
  • Respect: +8
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 14:33:10 PM »
0
ผมคิดว่าปัญหา น่าจะอยู่ที่เรื่องวันที่ของเครื่องคอมพิวเตอร์น่ะครับ ถ้าวันที่ของเครื่องที่เปิด Visit เป็นวันที่ปัจจุบัน และห้องตรวจเป็นวันที่ปัจจุบัน ก็จะขึ้นอยู่ครับ แต่ถ้าเรื่อง Version ผมไม่แน่ใจครับ ว่าข้อมูลถูก Save หรือเปล่าครับเพราะที่เจออาทิตย์ที่ผ่านมาคือเวอร์ชั่นที่สูงกว่าเดือน 7 ไม่ยอม Save ครับ
Mashimaro
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลแม่สอด ตาก (รพท.420 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP มกราคม 2554 ปัจจุบันใช้ HOSxP V.3.54.1.3 วันที่ 8 ก.พ. 54
Main Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL
Slave Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL 5.1.23  HP Proliant ML150G3 Server
           Intel Xeon 5130 Dual Core Processor 2 GHz HDD 147 GB RAM 4 GB
ขึ้นระบบ  โดย บ.BMS  มกราคม 54   เข้าทำงานใน รพ. สิงหาคม 53
ขอขอบคุณ ทีมงานขึ้นระบบของคุณวินัย
งานหนักไม่เคยฆ่าคน
e-mail:  amnat_kalwtunkum@hotmail.com

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 20:31:17 PM »
0
หมายถึงรายชื่อไม่ Refresh หรือเปล่าครับ ลองตรวจสอบ Firewall ของเครื่องดูนะครับว่าอนุญาตให้ HOSMy.exe ทำงานแบบผ่าน Firewall ได้
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD