ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดพอจะรู้เรื่อง สิทธิผู้ป่วยจ่ายตรงบ้างครับ...  (อ่าน 3273 ครั้ง)

ออฟไลน์ 7day

• Jr. Member
  • **
  • ไม่ลอง..ไม่รู้..ไม่ดู..ไม่เห็น..ไม่ทำ..ไม่เป็น..!!
  • Respect: 0
คือว่าผมไม่ได้เข้าประชุมกลับ สกส...สิ่งที่อยากรู้คือ
1.ผู้ป่วยจ่ายตรงที่เข้ารักษา รพ. (ใส่ออกซิเจน)...แล้วผู้ป่วยกลับบ้านไปนอนรักษาตัวต่อที่บ้านตัวเอง..(ใส่ออกซิเจน)
2.คำถาม...อยากทราบว่า คนไข้นอนรักษาตัวที่บ้านตัวเอง สิทธิจ่ายตรง...สามารถเบิกค่าออกซิเจนได้หรือไม่ครับ (ใช้ที่บ้าน นะครับ)

ปล.ไม่ได้เข้าประชุมเลยไม่รู้ระเบียบเบิกจ่ายตรงปี 55 ขอความอนุเคราะห์ด้วยครับ....(หัวหน้าผมไป..แต่ตอนนี้หัวหน้าไม่อยู่หนังสือหาไม่เจอ จึงขอความอนุเคราะห์ท่านใดพอจะให้คำตอบได้บ้างครับ..มีเอกสารอ้างอิงหน้านั้นยิ่งดีครับ..ขอบคุณครับ.!)
server:>CentOS Linux 5.5_X86 Mysql 5.1.36
Intel(R) Xeon(R) CPU X3450 @ 2.67GHz, 8 cores Ram 4 GB
มือสมัครเล่น OpenSource ทุกรายการ.....ครับ!..ขอฝากเนื้อฝากตัวและหัวใจไว้ที่ HOSXP..ด้วยคนนะครับ..