ผู้เขียน หัวข้อ: BMS ณ เชียงใหม่กะเจ้า  (อ่าน 119643 ครั้ง)

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
Re: BMS ณ เชียงใหม่กะเจ้า
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 16:17:27 PM »
0
แล้วผมได้อะไรล่ะครับเนี่ย... ;D
ต้องไปแกะดูเองครับ ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน 555
ส่วนผมได้มา 3 รางวัล แต่ตัดสิทธิซ้ำไป 1 รางวัล เหลือ 2 ครับ
The Star กับ Post Report มากที่สุด
ที่ตัดไปคือ most thank
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ nuttavut

• Boom-Beam
  • Respect: +15
    • โรงพยาบาลวิเชียรบุรี
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 16:20:24 PM »
0
รบกวนท่านใดก็ได้ UP Date ข้อมูลด้วยครับ .. :o
..Wichianburi Hospital  Phetchabun ..
Mr.Nuttavut   System Admin,Programer
Master:: HP DL380 G7 RAM 24GB Raid5 CentOS5.2  Percona 5.1.45
Slave::HP ProLiant ML150G3 Xeon Raid1  CentOS5.2   ,Percona 5.1.45
HOSxP 3.55.7.14, LIS (iLab),PACS
Tel. 0-5692-8169 ต่อ 180  | รพ. ขนาด 150+ เตียง |17 สอ. HOSxP_PCU |BMS Datacenter 18 node |
WWW : http://wichianhos.thaieasydns.com
|..ดูแลห่วงใย ใส่ใจบริการ รักษาได้มาตรฐาน พัฒนางานสู่ความเป็นเลิศ ..|   PDS Project  |  การนำเข้า Script คลิก

ออฟไลน์ skypec

• Respect: +1
    • โรงพยาบาลรือเสาะ
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 17:23:38 PM »
0
ช่วยประกาศข่าวประกวดด้วยครับ

คนไหนได้รับรางวัล

ของให้ทุกคนเดินทางโดยสวัสดิภาพ นะครับ

ถ้ามีโอกาศได้เจอกันอีกครับ (ถ้าผอ.อนุมัติ)
โรงพยาบาลรือเสาะ ( www.rusohospital.com )
Version HOSxP 3.53.7.28
Machine Server
Master : IBM
Slave   : HP

ออฟไลน์ chk

• Respect: +2
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 21:50:25 PM »
0
 :o  ใครกลับไปแล้ว  บ้างนะ   :o

;D  แต่เรายังอยุ่ที่เชียงใหม่เลยนอ อิอิ ;D
8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom
 System  Running :: 01/01/2010

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 22:30:42 PM »
0
BMS ขอขอบคุณผู้เข้าประชุมทุกท่านและขอให้เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพนะครับ  :)

HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 23:46:20 PM »
0
ชมและ Download รูปเต็มๆ บางส่วน ได้จากที่นี่นะครับ

http://hosxp.net/gallery2/main.php?g2_itemId=876
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ thecoy

• นักวิชาการคอมพิวเตอร์
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 23:54:58 PM »
0
ภาพสวยๆ  เสียดายไม่ได้ไป :D
โรงพยาบาลรัษฎา  ตรัง
CentOS 5.5  Ram  4  GB
HOSxP V.3.54.11.2 MySQL 5.1.30

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 00:13:12 AM »
0

ต้องไปแกะดูเองครับ ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน 555
ส่วนผมได้มา 3 รางวัล แต่ตัดสิทธิซ้ำไป 1 รางวัล เหลือ 2 ครับ
The Star กับ Post Report มากที่สุด

ไม่เหลือไร...ฝากน้อง ๆ เลยเหรอครับ..พี่โก้  ;D ;D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 00:18:51 AM »
0
ใครถ่ายรูปผมตอน Present บ้างครับ รบกวน นำรูปขึ้นให้หน่อยครับ
รู้สึกว่า staff ไม่ได้ถ่ายไว้ เพราะ ขึ้นไว ลงไว ครับ
ขอบคุณล่วงหน้า ครับ
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ chk

« ตอบกลับ #109 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 00:21:03 AM »
0
 ;D แกะดูแล้ว  อย่าลืมกองเชียร์ ด้วยนะขอรับ  ;D
8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom

ออฟไลน์ chk

« ตอบกลับ #110 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 00:31:21 AM »
0
 8)  น้องส้มและน้องฝ้าย   ขวัญใจตัวจริง ในงาน meeting  ครั้งนี้ ขอรับ8)

ออฟไลน์ Bordin

• อย่าคิดว่าทำไม่ได้ ถ้ายังไม่ลองทำ
    • ADMIN PCB. sz
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 01:43:29 AM »
0
ใครถ่ายรูปผมตอน Present บ้างครับ รบกวน นำรูปขึ้นให้หน่อยครับ
รู้สึกว่า staff ไม่ได้ถ่ายไว้ เพราะ ขึ้นไว ลงไว ครับ

รูปพี่กิจไม่มีเลย มีแต่รูปน้าคนนี้ฮะ  ;D ;D ;D ;D

• อย่าคิดว่าทำไม่ได้ ถ้ายังไม่ลองทำ
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 01:58:07 AM »
0
แล้วก็น้าคนนี้ครับ ไม่รู้ทำอะไรอยู่  :o  ;D ;D ;D ;D ;D

• ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 02:16:56 AM »
0
แล้วก็น้าคนนี้ครับ ไม่รู้ทำอะไรอยู่  :o  ;D ;D ;D ;D ;D
ท่านบดินทร์ครับ น้องเขามาปรึกษาเรื่อง 18 แฟ้มครับ บัญชี 1 อ่ะ
แหม....ไม่ยอมมาถ่ายข้างหน้าให้เห็นนี่ น่าตีจริง ๆ
ปีนี้เจอปาปารัสซี่หลายคนเลย
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 02:28:42 AM »
0

« ตอบกลับ #115 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 02:43:36 AM »
0
ชมและ Download รูปเต็มๆ บางส่วน ได้จากที่นี่นะครับ

http://hosxp.net/gallery2/main.php?g2_itemId=876
อ.mn ต้องเก็บ record ไว้ด้วยนะครับ...ว่ารูปไหนถูก download มากที่สุด  ;D ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #116 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 08:22:09 AM »
0

หมายถึงไร..ครับ ...อ.อ๋อด 

;D :D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ asawincyber

• สู้ต่อไป ทาเกชิ
    • http://www.okhospital.net
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 08:46:01 AM »
0

ไม่เหลือไร...ฝากน้อง ๆ เลยเหรอครับ..พี่โก้  ;D ;D
ไม่มีที่เก็บแบ่งมาให้ผมบ้างก็ได้นะครับ อ.โก้
เสน่ห์  คงมูล (เอก)
โรงพยาบาลองครักษ์ อ.องครักษ์ จ.นครนายก
HOSxP  3.56.2.26  Activate License
Server : DELL T710 Xeon 5500 Ram 64Gb (16 X 4GB) 10600R Centos 5.5 64 bit MySQL 5.5.11 percona By อ.อ็อด
Server : IBM X3400 2.4 Ghz. Ram 4Gb. Centos 5.5 64 bit MySQL 5.5.11 percona By อ.อ็อด

ออฟไลน์ Knott

« ตอบกลับ #118 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 09:15:00 AM »
0
ผมยกให้น้องส้ม กะ น้องฝ้าย เป็น HOSxP Star ไปแล้วครับ  ;D ;D ;D
รพช.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก
ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2551 (ขึ้นระบบเอง)
Server : IBM x3250 M2, RAM 4 GB, FreeBSD 7.2, Mysql 5.1.30
HOSxP Version 3.56.1.15

ออฟไลน์ farmonline

• Sr. Member
  • Nobody Perfect
    • Piyanat Blog
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 09:20:22 AM »
0
แล้วผมได้อะไรล่ะครับเนี่ย... ;D

The Star คนใหม่ แข่งกับพี่บี้ The Star หรือเปล่าครับ
ปิยะณัฐ นิ่มขุนทด (Farm)
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ - โรงพยาบาลวิเชียรบุรี จ.เพชรบูรณ์
Email farmonline@gmail.com
MSN farmonline@hotmail.com
HOSxP V. 3.54.X.X MySQL 5.1.30
<b>Show the world what I can do!</b>
โปรแกรม HOSxP2Depression2011 https://sites.google.com/site/hosxp2depression2011

ออฟไลน์ ฺBMS-Training Team

• BMS STAFF
  • Respect: +79
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 09:55:54 AM »
0

ตามคำขอค่ะ  :D
BMS Training Team
E-mail: bms-training@hotmail.com 
Facebook : BMS Training Team
บริษัท บางกอก เมดิคอล ซอฟต์แวร์ จำกัด สำนักงานใหญ่
เลขที่ 2  ชั้นที่ 2 ซ.สุขสวัสดิ์ 33 ถ.สุขสวัสดิ์ แขวง/เขตราษฎร์บูรณะ กรุงเทพฯ 10140

« ตอบกลับ #121 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 10:02:16 AM »
0
ท่านบดินทร์ครับ น้องเขามาปรึกษาเรื่อง 18 แฟ้มครับ บัญชี 1 อ่ะ
แหม....ไม่ยอมมาถ่ายข้างหน้าให้เห็นนี่ น่าตีจริง ๆ
ปีนี้เจอปาปารัสซี่หลายคนเลย

;D ;D ;D ;D

Re: BMS ณ เชียงใหม่กะเจ้า ตอน : สรุปผลงานทีมสุพรรณบุรี
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 10:42:57 AM »
0
สุพรรณบุรีส่งทีมงานเข้าร่วม 50 ชีวิต โดยมี "พี่อิ๋ว" เป็นแม่ยก จัดหาทุนทรัพย์ และจัดการส่งทีมงานเข้าประกวด งานนี้กวาดรางวัลไปเพียบ
เริ่มจาก ในคืนวันที่ 15/12/53 ในงานเลี้ยง "กาดหมั้ว ดินเนอร์" มีการประกวดการแต่งกาย "แม่ยกอิ๋ว" ก็ได้ส่งน้อง ๆ จากสุพรรณ 3 คน เข้าร่วมประกวด และกวาดรางวัลมาทั้ง 3 คน (เพราะไม่มีคนอื่นส่งเข้าประกวด 555 ...[ไม่นับรวมทีม BMS ที่ส่งเข้าประกวด 2 คน])
โดยอันดับ 1 ได้แก่ น.พ.ศิระ อรุณมงคล จากร.พ.เดิมบางนางบวช ได้รับรางวัลชนะเลิศ เป็นเงินสด xxxx บาท จากการผลักดันของแม่ยกอิ๋ว  และพ่อยกมนูญ แห่งเดิมบางฯ ทุ่มทุนสุดตัว
อันดับ 2 ได้แก่น.ส.สโรชา จากร.พ.เดิมบางนางบวช เช่นกัน
อันดับ 3 คือนางปาริชาติ กลั่นแกล้ว จากร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
นอกจากนี้ยังได้รับรางวัลชนะเลิศ การประกวด HOSxP Contest ประเภท โปรแกรม Add-On คือนายศิลา กลั่นแกล้ว จากสสจ.สุพรรณบุรี ด้วยผลงาน Web Manager ซึ่งเป็น Web application ใช้สำหรับบริหารจัดการข้อมูลจาก Data Center รางวัลเป็น iPad 16 GB +WiFi +3G
ส่วนในวันสุดท้ายของการประชุม ได้มีการมอบรางวัลให้กับสมาชิกของชุมชน HOSxP ได้แก่ HOSxP The Star (Popular Vote) ซึ่งสุพรรณบุรี โดยแม่ยกอิ๋ว ส่งเข้าประกวด ผมได้รับรางวัลเป็น Nokia C3 1 เครื่อง
อีกรางวัลหนึ่งคือรางวัลของการ Post Report มากที่สุด ของรางวัลเป็น Nokia C3 1 เครื่อง เช่นกัน ผมก็ได้รับรางวัลนี้มาจากชุมชน HOSxP อีก 1 รางวัล
และที่ไม่พลาดคือรางวัล Most Thank ซึ่งผมเป็นรอง อ.mn กับ อ.อ๊อด แต่เนื่องจากได้รับจาก Most Post Report ไปแล้ว รางวัลนี้เลยต้องสละสิทธิไป จริง ๆ ผลงานของ Most Thank เป็นผลงานที่น่าภูมิใจ เพราะเป็นเสียง Vote จากชาวชุมชน HOSxP จริง ๆ (แกมบังคับ 5555)
ในส่วนท้ายของงาน อ.mn ได้จัดทำการสุ่มรายชื่อ อ้อ...จริง ๆ เป็นการสุ่มใบหน้าผู้เข้าร่วมประชุมทุกท่านที่ได้ลงทะเบียนผ่านระบบที่ อ.mn จัดทำขึ้น หากท่านใดไม่ได้ capture ใบหน้าไว้ในระบบของ อ.mn ก็ไม่สามารถเข้าร่วมสนุกในลุ้นรับของรางวัลได้ น่าเสียดายที่หลาย ๆ ท่านได้กลับไปก่อนถึงช่วงสุดท้ายนี้ เนื่องจากมีภาระกิจ หรือต้องรีบเดินทางกลับก่อน ก็เอาเป็นว่าหากปีหน้ามีการจัดประชุมวิชาการนี้อีก คงจะมีหลาย ๆ คนรอลุ้นรับรางวัลใหญ่ ๆ เช่น Netbook, LCD Monitor 21" อย่างละ 1 รางวัล และ External HDD 1 TB, Ext. HDD 500GB, Flash Drive 8 GB, Flash Drive 4 GB อย่างละหลายรางวัล เรียกว่า อ.mn ทุ่มสุดตัวเลยครับ แจกกันอย่างไม่ยั้ง สุพรรณบุรีกวาดมาหลายชิ้นเหมือนกัน งานนี้สุพรรณบุรีถือว่าคุ้มค่ามาก กวาดมาหลายรางวัล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2010, 00:41:20 AM โดย udomchok »

ออฟไลน์ naj

• Respect: +8
    • http://www.luangphopern-hospital.com
Re: BMS ณ เชียงใหม่กะเจ้า ตอน : สรุปผลงานทีมสุพรรณบุรี
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 10:52:33 AM »
0
สุพรรณบุรีส่งทีมงานเข้าร่วม 50 ชีวิต โดยมี "พี่อิ๋ว" เป็นแม่ยก จัดหาทุนทรัพย์ และจัดการส่งทีมงานเข้าประกวด งานนี้กวาดรางวัลไปเพียบ
เริ่มจาก ในคืนวันที่ 15/12/53 ในงานเลี้ยง "กาดหมั้ว ดินเนอร์" มีการประกวดการแต่งกาย "แม่ยกอิ๋ว" ก็ได้ส่งน้อง ๆ จากสุพรรณ 3 คน เข้าร่วมประกวด และกวาดรางวัลมาทั้ง 3 คน (เพราะไม่มีคนอื่นส่งเข้าประกวด 555 ...[ไม่นับรวมทีม BMS ที่ส่งเข้าประกวด 2 คน])
โดยอันดับ 1 ได้แก่ น.พ.ศิระ อรุณมงคล จากร.พ.เดิมบางนางบวช ได้รับรางวัลชนะเลิศ เป็นเงินสด xxxx บาท จากการผลักดันของแม่ยกอิ๋ว  และพ่อยกมนูญ แห่งเดิมบางฯ ทุ่มทุนสุดตัว
อันดับ 2 ได้แก่น.ส.สโรชา จากร.พ.เดิมบางนางบวช เช่นกัน
อันดับ 3 คือนางปาริชาติ กลั่นแกล้ว จากร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
นอกจากนี้ยังได้รับรางวัลชนะเลิศ การประกวด HOSxP Contest ประเภท โปรแกรม Add-On คือนายศิลา กลั่นแกล้ว จากสสจ.สุพรรณบุรี ด้วยผลงาน Web Manager ซึ่งเป็น Web application ใช้สำหรับบริหารจัดการข้อมูลจาก Data Center รางวัลเป็น iPad 16 GB +WiFi +3G
ส่วนในวันสุดท้ายของการประชุม ได้มีการมอบรางวัลให้กับสมาชิกของชุมชน HOSxP ได้แก่ HOSxP The Star (Popular Vote) ซึ่งสุพรรณบุรี โดยแม่ยกอิ๋ว ส่งเข้าประกวด ผมได้รับรางวัลเป็น Nokia C3 1 เครื่อง
อีกรางวัลหนึ่งคือรางวัลของการ Post Report มากที่สุด ของรางวัลเป็น Nokia C3 1 เครื่อง เช่นกัน ผมก็ได้รับรางวัลนี้มาจากชุมชน HOSxP อีก 1 รางวัล
และที่ไม่พลาดคือรางวัล Most Thank ซึ่งผมเป็นรอง อ.mn กับ อ.อ๊อด แต่เนื่องจากได้รับจาก Most Post Report ไปแล้ว รางวัลนี้เลยต้องสละสิทธิไป จริง ๆ ผลงานของ Most Thank เป็นผลงานที่น่าภูมิใจ เพราะเป็นเสียง Vote จากชาวชุมชน HOSxP จริง ๆ (แกมบังคับ 5555)
ในส่วนท้ายของงาน อ.mn ได้จัดทำการสุ่มรายชื่อ อ้อ...จริง ๆ เป็นการสุ่มใบหน้าผู้เข้าร่วมประชุมทุกท่านที่ได้ลงทะเบียนผ่านระบบที่ อ.mn จัดทำขึ้น หากท่านใดไม่ได้ capture ใบหน้าไว้ในระบบของ อ.mn ก็ไม่สามารถเข้าร่วมสนุกในลุ้นรับของรางวัลได้ น่าเสียดายที่หลาย ๆ ท่านได้กลับไปก่อนถึงช่วงสุดท้ายนี้ เนื่องจากมีภาระกิจ หรือต้องรีบเดินทางกลับก่อน ก็เอาเป็นว่าหากปีหน้ามีการจัดประชุมวิชาการนี้อีก คงจะมีหลาย ๆ คนรอลุ้นรับรางวัลใหญ่ ๆ เช่น Netbook, LCD Monitor 21" อย่างละ 1 รางวัล และ External HDD 1 TB, Ext. HDD 500GB, Flash Drive 8 GB, Flash Drive 4 GB อย่างละหลายรางวัล เรียกว่า อ.mn ทุ่มสุดตัวเลยครับ แจกกันอย่างไม่ยั้ง สุพรรณบุรีกวาดมาหลายชิ้นเหมือนกัน โดยเฉพาะรางวัลใหญ่สุดคือ Netbook จาก Dell ก็ตกอยู่กับทีมสุพรรณบุรีอีกเช่นกัน งานนี้สุพรรณบุรีถือว่าคุ้มค่ามาก กวาดมาหลายรางวัล
ปีหน้า ทีม นครปฐมขอเข้าแข่งขันบ้างนะครับ ปีนี้ขอ Bye  ;D ;D ;D ;D ;D
Yindee And Tan

« ตอบกลับ #124 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 10:57:01 AM »
0
ปีหน้า ทีม นครปฐมขอเข้าแข่งขันบ้างนะครับ ปีนี้ขอ Bye  ;D ;D ;D ;D ;D
ส่งไปหนึ่งร้อยคนเลยครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ aei_ou

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 11:58:22 AM »
0
ในส่วนท้ายของงาน อ.mn ได้จัดทำการสุ่มรายชื่อ อ้อ...จริง ๆ เป็นการสุ่มใบหน้าผู้เข้าร่วมประชุมทุกท่านที่ได้ลงทะเบียนผ่านระบบที่ อ.mn จัดทำขึ้น หากท่านใดไม่ได้ capture ใบหน้าไว้ในระบบของ อ.mn ก็ไม่สามารถเข้าร่วมสนุกในลุ้นรับของรางวัลได้ น่าเสียดายที่หลาย ๆ ท่านได้กลับไปก่อนถึงช่วงสุดท้ายนี้ เนื่องจากมีภาระกิจ หรือต้องรีบเดินทางกลับก่อน ก็เอาเป็นว่าหากปีหน้ามีการจัดประชุมวิชาการนี้อีก คงจะมีหลาย ๆ คนรอลุ้นรับรางวัลใหญ่ ๆ เช่น Netbook, LCD Monitor 21" อย่างละ 1 รางวัล และ External HDD 1 TB, Ext. HDD 500GB, Flash Drive 8 GB, Flash Drive 4 GB อย่างละหลายรางวัล เรียกว่า อ.mn ทุ่มสุดตัวเลยครับ แจกกันอย่างไม่ยั้ง สุพรรณบุรีกวาดมาหลายชิ้นเหมือนกัน โดยเฉพาะรางวัลใหญ่สุดคือ Netbook จาก Dell ก็ตกอยู่กับทีมสุพรรณบุรีอีกเช่นกัน งานนี้สุพรรณบุรีถือว่าคุ้มค่ามาก กวาดมาหลายรางวัล
ศิลา กลั่นแกล้ว ศิษย์ อ.ราชภัฎนครปฐม สุดยอดจริงๆ ผมตามไม่ทันเลย  :D
.

« ตอบกลับ #126 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 12:01:00 PM »
0
บรรยากาศยามเช้า ณ กัซซัน เลคซิติ้  ;D ;D ;D

แถมบรรยากาศหลังห้องพัก (ที่เงียบสงบมาก  ;D)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2010, 12:10:25 PM โดย Bordin »

ออฟไลน์ Svl2Nuk3

« ตอบกลับ #127 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 12:10:34 PM »
0
ตอนเช้าบรรยากาศดีจังคับ

แต่นอนต่อเลยไม่ได้ไปถ่าย   ;D
I'm nuke (นุ๊ก)
My Blog  : http://www.codenuke.net
อดีต นวก.คอมฯ รพช.พรหมพิราม => 1 พ.ค. 52 - 30 ก.ย. 54
ปัจจุบัน : Software Engineer บริษัทแห่งหนึ่ง

« ตอบกลับ #128 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 12:35:30 PM »
0
บรรยากาศ ณ อัลไพน์  ;D ;D

ออฟไลน์ nu_nic

• Newbie
  • *
  • กำลังใจในแววตา..ที่มาแห่งความสำเร็จ
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 12:36:48 PM »
0
ปีหน้าหนองไผ่ขอไป 2 ที่นะ.....อิจฉา  ;D ;D ;D ทีมสุพรรณสุดยอดจริงๆๆๆ
คุณ Bordin ถ่ายใครติดมานั่งหลับยามเช้าเหรอ
Nikom Thongmuang จนท.ระบบงานคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลหนองไผ่ เพชรบูรณ์ 

Server.
Master: IBM System X3200 M2 Cpu. Intel Xenon HDD. 76*2  G  Ram. 3 G MySQL 5.1.28
Slave: IBM System X3200  Cpu. Intel Xenon HDD. 76*2 G  Ram. 3 G  MySQL 5.1.28
Client: WinXP sp.3 Ram 1 G
HosXP 3.53.10.29
Update 3.53.12.8

ขึ้นระบบ 26 ธันวาคม 2551 เวลา 00.01 น. By admin
ขอบคุณท่าน อ.Nuttavut สำหรับที่ปรึกษา ทุกๆ เรื่อง
ขอบคุณ อ.ชัยพร และ BMS ที่สรรค์สร้างโปรแกรม HOSxP
และ อ.ทุกท่านในชุมชน Hosxp

« ตอบกลับ #130 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 12:41:02 PM »
0
ปีหน้าหนองไผ่ขอไป 2 ที่นะ.....อิจฉา  ;D ;D ;D ทีมสุพรรณสุดยอดจริงๆๆๆ
คุณ Bordin ถ่ายใครติดมานั่งหลับยามเช้าเหรอ

ไม่ใช่ยามเช้านะครับพ่อใหญ่ nu_nic นั่นยามเย็นฮะ  ;D ;D ;D

รูปนี้ Retouch เอาสิ่งไม่ควรเผยแพร่ออกฮะ ตามคำสั่งคนในภาพ ฮ่าๆๆๆ

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 23:36:46 PM »
0
 ;D ;D ;D เดินทางกลับถึงบ้านโดยสวัสดิภาพทุกคนครับทั้ง jdadmin1, พี่ khuad, vios1909, ส่งน้านาญกับพี่กิจจาเดินทางกลับนครปฐมต่อเห็นบอกว่าอาจถึงบ้านเช้าเพราะจะแวะเยี่ยมใครไม่รู้แถว ๆ เวลล์ ส่งข่าวถึงพี่ bordin กรุณาเตรียมตัวให้ดีด้วยครับน้านาญแกแวะซื้อปืนเรียบร้อยแล้วเห็นบอกเร็ว ๆ นี้จะเอาขึ้นไปฝาก ปั๊ดโธ่...แค่เผลอหลับตาเข้าสมาธิหน่อยเดียวพลาดจนได้ 5555555 ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ asawincyber

• สู้ต่อไป ทาเกชิ
    • http://www.okhospital.net
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 23:49:53 PM »
0
nokia C3 เอาไว้ให้ป๋าโก้ เล่น facebook กับ พี่เกื้อ  ;D ;D แบ่งให้พี่เกื้อแกสักเครื่องนะครับ ป๋าโก้
เสน่ห์  คงมูล (เอก)
โรงพยาบาลองครักษ์ อ.องครักษ์ จ.นครนายก
HOSxP  3.56.2.26  Activate License
Server : DELL T710 Xeon 5500 Ram 64Gb (16 X 4GB) 10600R Centos 5.5 64 bit MySQL 5.5.11 percona By อ.อ็อด
Server : IBM X3400 2.4 Ghz. Ram 4Gb. Centos 5.5 64 bit MySQL 5.5.11 percona By อ.อ็อด

« ตอบกลับ #133 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 00:11:11 AM »
0
ทีมสุพรรณบุรีกลับถึงสสจ.สุพรรณ ประมาณ 4 ทุ่มครับ

« ตอบกลับ #134 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 00:12:00 AM »
0
nokia C3 เอาไว้ให้ป๋าโก้ เล่น facebook กับ พี่เกื้อ  ;D ;D แบ่งให้พี่เกื้อแกสักเครื่องนะครับ ป๋าโก้

:D :D ;)

ออฟไลน์ peenan

« ตอบกลับ #135 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 00:20:40 AM »
0
สุดยอดเลยน้องรัก
ใครอยู่เพชรบูรณ์ฝากเอาทรายไปถมบ่อดินที่บึงสามพันให้ด้วยครับ
ไปด้วยกันยังโดนเลย  ป๋าJD รอดหวุดหวิด
ถึงบ้านเรียบร้อย ไปส่ง อ.กิจที่บ้าน อ.นาจ และช่วยเช็ดเลือดกำเดาให้ อ.นาจนิดหน่อย
เพราะเรดาร์ท่านเอกองค์รักษ์ไม่ทำงาน
Huayploo hospital
แลกเปลี่ยนเรียนรู้ แชร์ประสบการณ์  สู่ความมั่นคงของระบบ ข้อมูลสารสนเทศด้านสาธารณสุข
mail:cmn11299@gmail.com

« ตอบกลับ #136 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 00:30:12 AM »
0
หน้าตา Nokia C3 ของผม
http://www.sadung.com/hardware/wp-content/uploads/2010/04/Nokia-C3.jpg
นั่งรถไปกินข้าวในตัวเมืองเชียงใหม่ เห็นป้ายโฆษณา C3 ตรงที่จอดรส เป็นเครื่องสีชมพู นึกในใจว่าถ้าได้สีชมพูมาล่ะก็...ถ้าเอามาใช้คงฮา...น่าดู
กลับมาแกะดูที่ห้องพักของโรงแรม พบว่าเป็นสีขาวทั้ง 2 เครื่อง...เฮ้อ..โชคดีไป

« ตอบกลับ #137 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 01:02:06 AM »
0
;D ;D ;D เดินทางกลับถึงบ้านโดยสวัสดิภาพทุกคนครับทั้ง jdadmin1, พี่ khuad, vios1909, ส่งน้านาญกับพี่กิจจาเดินทางกลับนครปฐมต่อเห็นบอกว่าอาจถึงบ้านเช้าเพราะจะแวะเยี่ยมใครไม่รู้แถว ๆ เวลล์ ส่งข่าวถึงพี่ bordin กรุณาเตรียมตัวให้ดีด้วยครับน้านาญแกแวะซื้อปืนเรียบร้อยแล้วเห็นบอกเร็ว ๆ นี้จะเอาขึ้นไปฝาก ปั๊ดโธ่...แค่เผลอหลับตาเข้าสมาธิหน่อยเดียวพลาดจนได้ 5555555 ;D ;D ;D

เพชรบูรณ์บ้านป่าเมืองเถื่อนนะครับ..ก็รู้ ๆ กันอยู่.... ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #138 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 01:03:46 AM »
0
ใครอยู่เพชรบูรณ์ฝากเอาทรายไปถมบ่อดินที่บึงสามพันให้ด้วยครับ
ไปด้วยกันยังโดนเลย  ป๋าJD รอดหวุดหวิด
ถึงบ้านเรียบร้อย ไปส่ง อ.กิจที่บ้าน อ.นาจ และช่วยเช็ดเลือดกำเดาให้ อ.นาจนิดหน่อย
เพราะเรดาร์ท่านเอกองค์รักษ์ไม่ทำงาน

อารายยยครับ ทำไมถึงต้องทำอย่างนั้นนนนน  ใจร้ายนะครับบน้าา  ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2010, 01:07:09 AM โดย Bordin »

« ตอบกลับ #139 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 10:26:53 AM »
0

ระดับน้านาญ...ยังพลาด...ดีนะ...ที่ดูแล อ.กิจ  ของผม จนปลอดภัย.. ;D

ออฟไลน์ decha

• HOSxPMAN
  • Respect: +12
    • -
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 10:38:07 AM »
0
หน้าตา Nokia C3 ของผม
http://www.sadung.com/hardware/wp-content/uploads/2010/04/Nokia-C3.jpg
นั่งรถไปกินข้าวในตัวเมืองเชียงใหม่ เห็นป้ายโฆษณา C3 ตรงที่จอดรส เป็นเครื่องสีชมพู นึกในใจว่าถ้าได้สีชมพูมาล่ะก็...ถ้าเอามาใช้คงฮา...น่าดู
กลับมาแกะดูที่ห้องพักของโรงแรม พบว่าเป็นสีขาวทั้ง 2 เครื่อง...เฮ้อ..โชคดีไป

พี่โก้ ..ผมว่าลองใช้สีชมพูดูก็ไม่เลวนะครับ.. ;D ;D
เดชา สายบุญตั้ง
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย

ออฟไลน์ poramat

• Respect: +36
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 11:03:40 AM »
0
ถึงวันนี้แล้วยังมีใครที่ยังไม่กลับจากเชียงใหม่บ้างครับ ผมกลับถึงบ้านเมือคืนนี้ สองทุ่มกว่าครับ  :D :D :D
ปรเมษฐ  แควภูเขียว poramat.pik@gmail.com
รพ.เกษตรสมบูรณ์ จ.ชัยภูมิ (รพช. 60 เตียง)
www.kaset-hospital.org
Implement 10 มี.ค.53 by BMS
HOSxP 3.55.12.25f + DataCenter + LIS
CentOS 5.5 _64
MySQL 5.1.54 percona+ExtraDB
HOSxP PCU รพสต. 16 แห่ง
ชื่นชม อบอุ่น มั่นใจ ในชุมชน HOSxP ครับ

« ตอบกลับ #142 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 11:09:14 AM »
0
ระดับน้านาญ...ยังพลาด...ดีนะ...ที่ดูแล อ.กิจ  ของผม จนปลอดภัย.. ;D
อย่าลืมไปขอ iPad อ.กิจ มาจิ้มเล่นบ้างนะ  ;D ;D ;D

พี่โก้ ..ผมว่าลองใช้สีชมพูดูก็ไม่เลวนะครับ.. ;D ;D
แหม..หลวงพี่ครับ ผมมิกล้า  ;D ;D ;D ;D

ถึงวันนี้แล้วยังมีใครที่ยังไม่กลับจากเชียงใหม่บ้างครับ ผมกลับถึงบ้านเมือคืนนี้ สองทุ่มกว่าครับ  :D :D :D
ทีมสุพรรณถึง สสจ.สุพรรณประมาณ 4 ทุ่มครับ

ออฟไลน์ vniwat

• Respect: +3
    • www.bandunghospital.com
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 11:09:58 AM »
0
ผมถึง 6 ทุ่ม ครับ แวะที่ภูเรือ หนาวมาก 10 องศา
นิวัฒน์ วงศ์ประทุม เจ้าพนักงานเวชสถิติ รพร.บ้านดุง จ.อุดรธานี
HOSxP ver 3.0
ขึ้นระบบ 1 เม.ย.51
HOSxP XE4.0
ขึ้น ระบบ บ.BMS 1 ตุลาคม 2558

ออฟไลน์ anupan_sripa

• โรงพยาบาลลานสัก อุทัยธานี
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 11:55:27 AM »
0

ขึ้นไว ลงไว นี่ อะไรครับ อ.กิจ ไม่เครีย ครับ   ;D ;D
เป็นที่ 1 ในหมู่บ้าน ดึกว่าเป็นที่ 2 ในตองอู
Lansak hospital uthaithani
hosxp. ver. 3.54.5.24

ออฟไลน์ machai

• PhunPhinHospital
  • Respect: +12
    • http://www.pphhos.com
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 12:46:30 PM »
0
8)  น้องส้มและน้องฝ้าย   ขวัญใจตัวจริง ในงาน meeting  ครั้งนี้ ขอรับ8)
ผมได้พลาดอะไรไปรึป่าว ครับ  อ.กิจ ;D ;D ;D
 ^_^"
Name : ณัฐพร ประทุม (เอก) นวก.คอม รพ. 60 เตียง  รพ.พุนพิน จ. สุราษฎร์ธานี Tel.077-292144 ต่อ 132 fax:077-292135
Servers : CentOS 
Master :HP ProLiant DL360p Gen8 ram256G
คู่มือการติดตั้ง สำหรับ admin มือใหม่ Linux CentOS7+MySQL Percona 5.6 step by step
https://www.youtube.com/watch?v=7AckfkCp9cg&

« ตอบกลับ #146 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 21:08:57 PM »
0
อารายยยครับ ทำไมถึงต้องทำอย่างนั้นนนนน  ใจร้ายนะครับบน้าา  ;D ;D ;D
เพราะว่าบ่อดินที่บึงสามพันนี้อันตรายนักสำหรับผู้อาวุโสและสตรีวัยละอ่อน
นั่งรถกลับป๋าJD สารภาพว่าต้องระวังตัวแจ อ.โก้เผลอนิดเดียวยังโดน (เราก็เห็นยิงไปที่อื่นลืมระวังคนใกล้ตัว)
ต้องรีบกลบ ขอแรงอ.เกื้อช่วยหน่อย
แลกเปลี่ยนเรียนรู้ แชร์ประสบการณ์  สู่ความมั่นคงของระบบ ข้อมูลสารสนเทศด้านสาธารณสุข

« ตอบกลับ #147 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 21:16:17 PM »
0
จัดให้ตามขอของน้านาญ.....ครับ...รอวันเดินทางไม่เกินปี 2555 แน่นอน...จะไปกลบให้.ครบ ;D

ขออภัยครับน้า.....ผมหมายถึงปีใหม่นี้  จะช่วยจัดการบ่อดินให้ครับ..ที่บึงสามพัน...กำลังมองหาศูนย์เล็งอยู่น่ะครับ  ศูนย์หน้ากะศูนย์หลังยังไม่ได้ระยะ...รอสัก 10 วัน จูนอัพอีกนิด... :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2010, 22:38:18 PM โดย Kuakool.. »

« ตอบกลับ #148 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 21:23:03 PM »
0
จัดให้ตามขอของน้านาญ.....ครับ...รอวันเดินทางไม่เกินปี 2555 แน่นอน...จะไปกลบให้.ครบ ;D
กลัวว่าจะช้าไป สาวๆๆๆๆ จะตกเป็นเหยื่อบ่อดินกันหลายนาง

« ตอบกลับ #149 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 21:33:57 PM »
0
เพราะว่าบ่อดินที่บึงสามพันนี้อันตรายนักสำหรับผู้อาวุโสและสตรีวัยละอ่อน
นั่งรถกลับป๋าJD สารภาพว่าต้องระวังตัวแจ อ.โก้เผลอนิดเดียวยังโดน (เราก็เห็นยิงไปที่อื่นลืมระวังคนใกล้ตัว)
ต้องรีบกลบ ขอแรงอ.เกื้อช่วยหน่อย

;D ;D ;D ;D ผมไม่ได้อันตราย ไม่มีพิษไม่มีภัย (ต่อผู้อาวุโส) นะครับน้า