ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องน่าเศร้าของแฟ้มnutriสำหรับสถานบริการที่อยู่ในสปสชเขต12  (อ่าน 4607 ครั้ง)

ออฟไลน์ adisaksri

• Sr. Member
  • sikaohospital
  • Respect: -1
ผมได้รับรับ email ว่าแฟ้มNutrition ปี2553 สปสชเขต (สงขลา)ฯ จะจ่ายเฉพาะอายุ  0-5 ปีและคูณด้วย0.5 Point :'(
น่าเศร้าไหมละครับ
บอกเจ้าหน้าที่ว่าช่วยลงข้อมูล  จะได้แต้มเยอะ  พอสุดท้าย สปสช.กลับพลิกอย่างนี้ เจ้าหน้าที่ที่ลงข้อมูลเขาก็จะหาว่าเราหลอกเขาอีก   กุ้มใจจริงๆ
สปสชเขตอื่นคูณเท่าไหร่ครับและจ่ายหมดเปล่าครับ  ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2010, 13:15:54 PM โดย adisaksri »
รพ.สิเกา จ.ตรัง adisaksri@hotmail.com
Master IBM CentOS6.3 mysql 5.5.28  Ram 10G Slave IBM CentOS5.5 ram4G(ขอบคุณอ.บอย,อ.ขวด)
BMS Activate Package วันเริ่มรับประกัน : 26/11/2555
วันหมดประกัน : 25/11/2556

ออฟไลน์ Neo

• Hero Member
  • The Kop
  • Respect: +6
เขต 8 เอาเฉพาะ 0-6 ปี ครับ แต่ให้ 1.5 point ครับ ผมเห็นด้วยนะครับ ถ้าให้คะแนนตัวนี้ตามเงื่อนไข สปสช.กลาง ฝ่ายที่จะได้เงินน้อยจะเป็น สถานีอนามัย เพราะ ผู้ป่วยนอกกว่า รพ. เยอะมากๆๆ
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

ออฟไลน์ Khuad

• Hero Member
  • .. นางฟ้า ตัวไม่น้อยแล้ว ..
  • Respect: +10
... ถ้าดูจากจุดมุ่งหมายของข้อมูลที่ สปสช. เขาต้องการ
    ดูจากวิธีการในการได้มาของข้อมูลในส่วนนี้ของสถานบริการ(แต่ละแห่งคงไม่เหมือนกัน)

ส่วนตัวแล้วก็ไม่รู้สึกอะไรมากครับพี่นิ่ง  
    point ในภาพรวมที่น้อยลง ก็จะทำให้ตัวคูณแต่ละ point น่าจะสูงขึ้น
    แต่ถ้าเขาลด point/record ของพวก pp , mch ลงมาน้อยกว่า nutri สิครับเศร้าแน่ ...

... ส่วนเรื่องการชี้แจงกับ จนท. ของเรา ก็น่าจะชี้แจงได้ครับว่าเราไม่ได้หลอกเขา เอาหลักเกณฑ์เก่านั่นแหละครับมาชี้แจง
    ณ เวลานั้น การที่เราทำเพื่อเป็นการรักษาผลประโยชน์ของหน่วยงานเรา คิดว่าคงไม่มีใครถือโทษหรอกนะครับ หรือมีก็เป็นส่วนน้อยมั้ง ...  :D ...

โรงพยาบาลวังน้อย   พระนครศรีอยุธยา ( รพช.30 เตียง )
Server : ProLiant DL120G6  Xeon X3450  RDIMM 12 Gb  2x256GB SSD Raid 1

Slave : ProLiant ML110G6  Xeon X3430  UDIMM 8 Gb  2x300GB SAS Raid 1

HOSxP version  3.57.xx.xx    เริ่มระบบ  เมษายน 2549