ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบสถานการณ์การปรับเปอร์เซนต์เงินเดือนแต่ละ รพ.ครับผม  (อ่าน 7787 ครั้ง)

ออฟไลน์ admin_palian

• Full Member
  • Respect: 0
อยากถาม admin ท่านอื่นๆว่ามีการปรับเปอร์เซนเงินเงินกันยังไงบ้างคับ
และในปีนี้รู้สุกว่าจะมีการปรับเงินเดือนของลูกจ้างชั่วคราว 2 แบบนะครับ
คือ 1.ถ้าเป็นลูกจ้างชั่วคราวที่เป็นสายงาน สธ.หรือ นักเรียนทุน จะปรับเป็น "ขั่นเงินเดือน" (จะปรับสูงกว่า) :o :o
 2. แบบเป็นเปอร์เซนเงินเดือน คือ เอา 2.5% หรือ 3% คูณกับเงินเดือนเลย (ก้อปะมานสองสามร้อยบาท) ??? ???

อยากจะรู้ว่าแต่ละโรงพยาบาล ใช้หลักเกณฑ์นี้ด้วยมั้ย....

โรงพยาบาลปะเหลียน จ.ตรัง
อดุลย์ สันติเพชร โทร 075-289275#118
Server : HP proliant ML 150; Ram 4 Gb; CentOS ,MySQL 5.1.30
Client : windows xp sp3 ; Software : Hosxp version 3.54.XX  (อัพเดตตามเรื่อยๆครับ)
ขึ้นระบบ 22 ธันวาคม 52 Consult By คุณกิตติชัย เบญระเหม และคุณโสทร รอดคงที่

ออฟไลน์ Bond_007

• Hero Member
  • เมื่อก่อนเคยรักมากเท่าไหร่มันยังคงรักมากเท่านั้น
  • Respect: +2
ของผมรู้สึกอย่างที่ 2
โรงพยาบาลศิริเวชลำพูน
Hosxp version 3.53.7.16
ขอขบคุณ อาจารย์ชัยพร,อ.อ็อด,อ.เกื้อ,พี่เอก,พี่กิติศักดิ์,พี่เข้ม,พี่ไสว,พี่ terminator 2010,พี่pikepid,พี่udomchock ,พี่ขวด,พี่เจมส์,ป๋าJdadmin,พี่กานดา admin ทุกๆท่าน และนางฟ้า BMS

ทำเพื่อใครสักคนฉันได้ทำเพื่อความรัก
ร้องให้สักคนฉันก็ร้องจากหัวใจ
รักที่มันต้องจบมันก็ยังงดงาม ฉันยังจำไว้

Nologo How to be hosxp star

ออฟไลน์ Oct. Man

• Sr. Member
  • > ชีวิตคือการต่อสู้ ทั้งที่รู้ว่าไม่แพ้หรือชนะ <
    • โรงพยาบาลบางขัน
แบบที่ 1 คือ 2% และ 3%
แบบที่ 2 คือ 1 ขั้น / 1 ขั้นครึ่ง / 2 ขั้น
แล้วแต่นโยบายของแต่ละที่ครับ  ;D  ;D  ;D
suthep sakunchotiphong<>bangkhan hospital <> Nakhonsitamarat email :bangkhun@hotmail.com,<>Tel. 075371081
<Master server>CentOS 7.0 Mysql 5.7.16-10 Ram 32.0 GB database 3.61.10.31 update ล่าสุด 13/12/2561
<Slave server >CentOS 7.10 Mysql 5.7.16-10 Ram 16.0 GB database 3.61.10.31 ...

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
แบบที่ 2 เช่นกันครับ...พิจารณสให้น้อง ๆ ในทีมครับ..แต่มีไม่เกิน 2.5 % ครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
 ;D แสดงว่าผมดวงดีหน่อย ไม่อยู่ในเกณฑ์นี้ หัวหน้าผมเสนออะไร ไม่ค่อยมีใครกล้าขัด(ซักเท่าไหร่)
ปีนี้ได้ 6% ครับ (กลัวผมหนีไปที่อื่น อิอิ)
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
  • Respect: +6
;D แสดงว่าผมดวงดีหน่อย ไม่อยู่ในเกณฑ์นี้ หัวหน้าผมเสนออะไร ไม่ค่อยมีใครกล้าขัด(ซักเท่าไหร่)
ปีนี้ได้ 6% ครับ (กลัวผมหนีไปที่อื่น อิอิ)

ดีใจด้วยครับ รพ.ผมเท่าเดิมไม่มีเปลี่ยนแปลง   :'( :'( :'(
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

ออฟไลน์ SIWIT

• Sr. Member
  • ฉันไม่เคยคิดยอม แต่ขอเวลาหน่อย
ดีใจด้วยครับผมยังไม่รู้ตัวเองเลย
Siwit : นวก.คอม รพช.ปักธงชัย
Server : Xeon 2.0 ; Ram: 12Gb: OS: FreeBSD 8.1
Database : mysql 5.1.47
Slave : P4 3.4 Gb; Ram: 2 Gb; OS: FreeBSD 8.0 ; Database: mysql 5.1.47
Client : windows xp sp3 ; Software : Hosxp version 3.53.8.4
ขึ้นระบบวันที่ 1 มีนาคม 2552 ขอบคุณ อ.ทุกๆท่านครับ

ออฟไลน์ chk

;D ขออยู่ด้วยคนซิ  ;D
8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom
 System  Running :: 01/01/2010

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
แต่ตอนนี้ เขาพิจารณา  คราวละ 6 เดือนครับ...น่าจะเป็น

3%  6 เดือนแรกของงบประมาณ  และ อีก 3% ใน 6เดือนหลังของปีงบประมาณ

ใช่เปล่าครับ...ท่านคนเหล็ก

เพราะข้าราชการยังแค่ 3.8 % เองครับ...
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ Svl2Nuk3

คล้าย  ๆ  กันครับ    ;D
ปีนี้ของผมไม่ได้ปรับเป็น %   
แต่ปกติลูกจ้างจะปรับเงินเดือนเป็น  %
ที่หัวหน้ามาบอกก็ขึ้นเยอะอยู่ครับ     ;D

ตอนแรกกะจะออกไปเรียนต่อ
พอดีเค้าปรับเงินเดือนให้เลยต้องปรับแผนการเรียนใหม่    ;D
I'm nuke (นุ๊ก)
My Blog  : http://www.codenuke.net
อดีต นวก.คอมฯ รพช.พรหมพิราม => 1 พ.ค. 52 - 30 ก.ย. 54
ปัจจุบัน : Software Engineer บริษัทแห่งหนึ่ง

ออฟไลน์ Knott

• Respect: +1

คล้าย  ๆ  กันครับ    ;D
ปีนี้ของผมไม่ได้ปรับเป็น %   
แต่ปกติลูกจ้างจะปรับเงินเดือนเป็น  %
ที่หัวหน้ามาบอกก็ขึ้นเยอะอยู่ครับ     ;D

ตอนแรกกะจะออกไปเรียนต่อ
พอดีเค้าปรับเงินเดือนให้เลยต้องปรับแผนการเรียนใหม่    ;D

มีแรงจูงใจใหม่ว่างั้นเหอะ  ;D ;D ;D
รพช.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก
ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2551 (ขึ้นระบบเอง)
Server : IBM x3250 M2, RAM 4 GB, FreeBSD 7.2, Mysql 5.1.30
HOSxP Version 3.56.1.15

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
แต่ตอนนี้ เขาพิจารณา  คราวละ 6 เดือนครับ...น่าจะเป็น

3%  6 เดือนแรกของงบประมาณ  และ อีก 3% ใน 6เดือนหลังของปีงบประมาณ

ใช่เปล่าครับ...ท่านคนเหล็ก

เพราะข้าราชการยังแค่ 3.8 % เองครับ...

ของผมเขาคิดให้งวดเดียว ครับ (ต.ค.)
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ Bond_007

• เมื่อก่อนเคยรักมากเท่าไหร่มันยังคงรักมากเท่านั้น
ของผมสิ้นปีครับ
โรงพยาบาลศิริเวชลำพูน
Hosxp version 3.53.7.16
ขอขบคุณ อาจารย์ชัยพร,อ.อ็อด,อ.เกื้อ,พี่เอก,พี่กิติศักดิ์,พี่เข้ม,พี่ไสว,พี่ terminator 2010,พี่pikepid,พี่udomchock ,พี่ขวด,พี่เจมส์,ป๋าJdadmin,พี่กานดา admin ทุกๆท่าน และนางฟ้า BMS

ทำเพื่อใครสักคนฉันได้ทำเพื่อความรัก
ร้องให้สักคนฉันก็ร้องจากหัวใจ
รักที่มันต้องจบมันก็ยังงดงาม ฉันยังจำไว้

Nologo How to be hosxp star

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
  • Respect: +6
พูดแบบผู้บริหาร ที่ไม่ได้ขึ้นเพราะผลงานไม่เข้าตาผู้บริหาร หรือเข้าตาแต่เจอภาวะการเงินการคลังของรพ.ไม่ดี หรือไม่ใช่ทั้ง 2 อย่างแต่ผู้บริหารไม่เห็นชนชั้นรากหญ้า
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

ออฟไลน์ เข้ม

• Respect: +4
    • phichit hospital
น่าจะเป็นแบบที่ 2 ครับ

โดยจะมีฐานเงินเดือนสำหรับเป็นตัวตั้งในการคูณ กับ % ที่ได้
ซึ่งฐานเงินเดือนก็มีสองอย่างคือ เพดานต่ำสุด กับ สูงสุด

คนที่เงินเดือนน้อยกว่าฐานที่นำมาคำนวณ เมื่อคำนวณแล้วก็จะได้ดีกว่า
คนที่เงินเดือนมากกว่าฐานที่นำมาคำนวณ

เช่น คนที่เงิน 23,000 แต่ฐานที่นำมาคำนวณ 25,000 ถ้าไ้ด้ปรับ 4%
ก็จะได้ 25000x4% = 1000
ผมจำไม่ได้ว่าฐานที่นำมาคำนวณ เค้าคิดอย่างไร  ;D ;D
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007