ผู้เขียน หัวข้อ: Restore ไม่ด้ เลย  (อ่าน 7629 ครั้ง)

ออฟไลน์ tiae

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลสองจังหวัดแพร่
Restore ไม่ด้ เลย
« เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 00:09:18 AM »
0
ทำไม่สำเร็จ ครับ อ.ชัยพร ช่วยแก้ไขให้หน่อยครับ
ตามรูปนะครับ
Mr.Narongsuk Ruktim
Server: ประกอบเองจบจำกัด , CenOS+MySQL: อ.ชัยพร
็HOSxPVersion3.51.2.11

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: Restore ไม่ด้ เลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 11:51:16 AM »
0
gzip  มีอยู่ใน  C:\Program Files\HOSxP

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 19:52:29 PM »
0
ให้ทำการสำรองข้อมูลใหม่โดยไม่ต้อง check on the fly ครับ
จากนั้นจึงทำการ restore ข้อมูล
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 22:08:50 PM »
0
ไม่ได้ check on the fly ก็เอาข้อมูลมา Restore ไม่ได้ ครับ
ผมว่า จะส่ง Data ไปให้ อ. ลองดูข้อมูลของผมสักหน่อยครับ 1-2 วันนี้ ระบบ ป่วนๆๆ ไงไม่รู้ ครับ
เช่น เลข VN ชนกันบ้าง sql Duplicat บ่อยมากๆๆ ครับ
ขอบคุณ ครับ
Server: ประกอบเองจบจำกัด , CenOS+MySQL: อ.ชัยพร

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 22:22:03 PM »
0
ให้นำ แฟ้มที่มีส่วนขยายเป็น .zip มา restore ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 23:12:02 PM »
0
มันวิ่งได้แค่ ตารางหมวด c แล้วก็หลุดหายไป เลยครับ สงสัย พื้นที่ Hdd อาจเล็ก ไป หรือเปล่าครับ อ.ชัยพร

ออฟไลน์ navyNP

• Respect: +3
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 10, 2007, 00:35:03 AM »
0
ถ้ามันขึ้นว่า "out of memory" ก็น่าจะแสดงว่าหน่วยความจำของเครื่องไม่พอ(เพราะบาง table จะใหญ่มาก เช่นตาราง patient, ovst ) ลองใช้วิธีที่ อ.MN แนะนำมาคือ ตั้งตัวที่ต้องการจะ restore ข้อมูล เป็น slave ตั้งค่า conect เข้าหา server แล้ว Initial Import ข้อมูลจากเครื่อง server มาไว้ที่เครื่อง slave เหมือนการเริ่มต้นทำ replicate พอจบแล้ว(อาจจะมีบางตารางที่ error ให้จดไว้ แล้วค่อยนำเข้าทีหลังก็ได้) ก็ปิดการเชื่อมต่อไปยังเครื่อง server ให้ conect เข้าหาตัวเอง แล้ว Update structure(ต้องแน่ใจว่าไม่ได้เชื่อมต่อเข้าหา server ไม่งั้นมันจะไป update structure ที่ server แทน) ก็ใช้ได้แล้วครับ(ถ้าตารางไหนไม่มีข้อมูล ก็ไป save จาก server มานำเข้าทีหลังครับ) ไม่รู้ว่าตรงตามที่ต้องการหรือเปล่า ถ้าไม่ใช่ ก็ขออภัย
เคยเป็น Admin รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ สัตหีบ ชลบุรี(250 เตียง)
Implement by อ.MN & อ.suchai  ขึ้นระบบ 29 ก.ค.48
Server : RH Enterprise Linux AS release 3(taroon)
Client : winXP , Slave : winXP , MySQL 4.1
LIS : CST
version ปัจจุบัน 3.54.1.22

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 10, 2007, 03:23:13 AM »
0
ยังไม่ตรงความต้องการครับ
คือ ผมได้ bakup วันที่ 3 มค. 50 (เป็นวันที่ฐานข้อมูลใช้การได้ดีมากๆๆไว้ ครับ)
พอวันที่ 5 ผมอัพเดทเป็น 3.50.1.5 ครับ หลังจากนั้น ใช้งานโปรแกรมไม่ค่อย ราบรื่นครับ เลขอะไรต่อมิอะไร ชนกันมั่วไปหมด ครับ เป็นหลายจุดมากครับ ณ ตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่ครับ ผมจึงต้องการ Restore Date วันที่ 3 กลับมา ไว้ที่ server สำรองก่อนครับ แล้วเอา hosxp Client ลูกข่าย 2.49.12.17 ที่ใช้งานได้ดี มาใช้ก่อนในช่วงนี้ นะครับ และก็รอ อ.ชัยพร ปรับเวอร์ชั่นที่สเถียร กว่า 3.50.1.5 ครับ ตอนนี้ server หลัก ยังป่วนๆ อยู่ครับ เลข vn ยังชนกันอยู่ และได้เพิ่มหลักตัวเลขเอาไป เป็น 6 หลัก ก็ยังชนๆ กันอยู่ ครับ
ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ

ออฟไลน์ navyNP

• Respect: +3
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 10, 2007, 03:43:40 AM »
0
งั้นลองอัด RAM เข้าไปเยอะๆ น่าจะผ่าน(ผมเข้าใจเอาเองนะครับ ว่าเป็นอย่างนั้น) เพราะผมเคยลองใช้ 384 MB(128 จำนวน 3 แท่ง) เกือบผ่าน ไปติดที่ตาราง OVST ครับ ก็เลยหันมาใช้วิธีของ อ.MN ครับ ลองนะดู ได้ผลอย่างไรแจ้งให้ทราบด้วย(ว่าใช้ RAM เท่าไหร่ ถึงผ่าน)
เคยเป็น Admin รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ สัตหีบ ชลบุรี(250 เตียง)
Implement by อ.MN & อ.suchai  ขึ้นระบบ 29 ก.ค.48
Server : RH Enterprise Linux AS release 3(taroon)
Client : winXP , Slave : winXP , MySQL 4.1
LIS : CST
version ปัจจุบัน 3.54.1.22

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 10, 2007, 04:01:58 AM »
0
แรมของผมตอนนี้ใช้ 512 MB / CPU 3.0 GHz.  Restore ยังไม่ผ่านครับ
ลอง Reboot ใหม่ Restore ก็ยังไม่ผ่านครับ ท่าน
ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 10, 2007, 06:30:14 AM »
0
Error serial duplicate น่าจะเกิดจากการกำหนดระบบ replication ย้อนกลับมาที่เครื่อง sever ครับ ทำให้ตาราง serial มีข้อมูลเดิม คงต้องไล่แก้ให้ครบทุก serial ที่ซ้ำกันครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 10, 2007, 11:09:46 AM »
0
Error serial duplicate น่าจะเกิดจากการกำหนดระบบ replication ย้อนกลับมาที่เครื่อง sever ครับ ทำให้ตาราง serial มีข้อมูลเดิม คงต้องไล่แก้ให้ครบทุก serial ที่ซ้ำกันครับ

ขอบคุณอาจารย์มากคับ