ผู้เขียน หัวข้อ: พิม รง.501 ครับ แบบ set พิม AUTO เวลาลงทะเบียนผู้ป่วยใน  (อ่าน 5998 ครั้ง)

ออฟไลน์ GODgimuru

• Hero Member
  • Respect: +5
คือว่า ผม set ให้พิม รง.501 แบบ AUTO เมื่อเวลา เรา ลงทะเบียนผู้ป่วยใน เสร็จเวลา เพื่ไม่เสียเวลา ในการ กด ที่เมนู รายงาน แล้วเลือกพิม ผม set ดังรูป คือ ติ๊ก กากบาท ที่บ๊อก พิมพ์ รง.501 และ ตัวล่างเพื่อ เลือก รูปแบบ รง.501 แต่ วิธีนี้ จะทำให้ผู้ใช้ต้องเลือก เครื่อง ปริ๊นก่อน ในกรณีที่มีการแชร์ไว้หลายเครื่องในคอมตัวเดียวกันครับ

****ถ้าไม่กด เลือกรูปแบบ ที่ Use Custom Report (501) ที่ด้านล่าง จะพิมโดยไม่ต้องเลือกเครื่องปริ๊นเลยครับ
1. แต่ปัญหาอยู่ที่ว่า มัน พิม รง.501 โรงพยาบาล พระธาตุพนม ครับ และรูปแบบ แตกต่างจาก รง.501 ที่รพช.พนม ที่ผมใช้อยู่ครับ

2. คือ ผมกดหาดูแล้วครับ ไม่เจอ  Custom Report  ของรพ.พระธาตุพนมเลย ครับ มีด้วยนึง ผมได้ลบไปแล้ว แต่มัน ก็ยัง ปริ๊นได้อยู่  เลยอยากจะถามว่า ส่วนนี้ มันจำ หลักๆ ที่ตรงไหนครับ เพราะผม หา  Custom Report เพื่อจะแก้ไขไม่เจอครับ

ขอบคุณล่วงหน้า ครับพ๋ม

ปล.รพ ไหนมี รายงานห้องทันตกรรม ช่วยแนบส่งให้ดาวโหลด หน่อยนะครับ ขอบพระคุณมากๆเลย

พนักงานธุรการ
โรงพยาบาลพนม 30เตียง
จังหวัด สุราษฎร์ธานี ห่างตัวเมือง 70 กิโลเมตร
ที่ท่องเที่ยวเขาสก
เริ่มใช้ hosxp 10 ตุลาคม 2549
ปัจจุบันใช้ เวอร์ชั่น HOSxP 3.54.11.2
25/10/54
centos 5.4
server MYSQL Percona-Server-5.1.47-11.1
IBM Server Rack 1U x3550
RAM DDR 8GB Harddisk 500GB X2