ผู้เขียน หัวข้อ: ถึง..ท่านJdadmin1  (อ่าน 2847 ครั้ง)

ออฟไลน์ xray40

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
ถึง..ท่านJdadmin1
« เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 15:40:19 PM »
0
รบกวนขอความช่วยเหลืออีก 1 เรื่องครับ   คือ...ในใบเสร็จรับเงินปกติพิมพ์ออกมา   เล่มที่และเลขที่จะอยู่บรรทัดเดียวกัน มีโคลอนกั้นกลาง ส่วนตัวของผมเองต้องการให้พิมพ์ออกมาคนละบรรทัด  เหตุผลเนื่องจากสั่งพิมพ์แบบฟอร์มของใบเสร็จรับเงิน เป็นแบบเล่มที่อยู่ด้านบน เลขที่อยู่ด้านล่าง...กรุณาช่วยด้วยครับ
ร.พ.ประชาธิปัตย์ จ.ปทุมธานี

ออฟไลน์ jdadmin1

• Hero Member
  • "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
Re: ถึง..ท่านJdadmin1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 18:11:52 PM »
0
ต้องแก้ใน Report Builder แนบไฟล์มาด้วยครับ หลายท่านในบอร์ดนี้ช่วยได้แน่ ๆ
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ decha

• Sr. Member
  • HOSxPMAN
  • Respect: +12
    • -
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 20:53:14 PM »
0
ปกติใบเสร็จต่อเนื่องเวลาสั่งพิมพ์ออกมาจากโรงงานต้องมีเลขที่ เล่มที่กำกับด้วยไม่ใช่เหรอครับ ตัวที่โปรแกรมพิมพ์ออกมาเป็นเพียงตัวเลขที่ไว้สำหรับตรวจสอบกับใบเสร็จตัวจริงว่าเวลาที่เราออกใบเสร็จเล่มที่ หรือเลขที่ตรงกันหรือเปล่า  ผมไม่แน่ใจว่าตอนจัดซื้อจัดจ้างให้การพิมพ์ใบเสร็จต่อเนื่องโดยไม่มีเลขที่ หรือเล่มที่ใบเสร็จแบบนี้จะถูกต้องตามระเบียบการเงินหรือเปล่า เพราะถ้าใบเสร็จหายสามารถไปน่าจะมีปัญหาพอสมควร ผมเคยคิดจะทำใบเสร็จแบบนี้เหมือนกันแต่รู้สึกว่าจะไม่ถูกต้องตามระเบียบของทางราชการนะครับ
เดชา สายบุญตั้ง
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2007, 07:33:27 AM »
0
ปกติใบเสร็จต่อเนื่องเวลาสั่งพิมพ์ออกมาจากโรงงานต้องมีเลขที่ เล่มที่กำกับด้วยไม่ใช่เหรอครับ ตัวที่โปรแกรมพิมพ์ออกมาเป็นเพียงตัวเลขที่ไว้สำหรับตรวจสอบกับใบเสร็จตัวจริงว่าเวลาที่เราออกใบเสร็จเล่มที่ หรือเลขที่ตรงกันหรือเปล่า  ผมไม่แน่ใจว่าตอนจัดซื้อจัดจ้างให้การพิมพ์ใบเสร็จต่อเนื่องโดยไม่มีเลขที่ หรือเล่มที่ใบเสร็จแบบนี้จะถูกต้องตามระเบียบการเงินหรือเปล่า เพราะถ้าใบเสร็จหายสามารถไปน่าจะมีปัญหาพอสมควร ผมเคยคิดจะทำใบเสร็จแบบนี้เหมือนกันแต่รู้สึกว่าจะไม่ถูกต้องตามระเบียบของทางราชการนะครับ

น่าจะถูกต้องตามที่คุณ decha พูดนะครับ เพราะถ้าใบเสร็จหายไป 1 ใบ จะไม่ทราบเลยว่าใบเสร็จหาย หรือเปล่าครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net