ผู้เขียน หัวข้อ: อัพเวอร์ชั่นแล้วมีปัญหา  (อ่าน 3778 ครั้ง)

ออฟไลน์ ipiam

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
อัพเวอร์ชั่นแล้วมีปัญหา
« เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 01:28:54 AM »
0
ผมได้อัพเวอร์ชั่นใหม่เป็น 3.55.1.19 Upgrade Structur แล้ว Check DB แล้ว ทีนี้ที่ห้องตรวจมัน เออเร่อ ใีห้ รีสตาร์ท โปรแกรมใหม่เวลากด ตกลง หรือบันทึก จากนั้นผมก็เข้าไป Check DB แล้ว ก็เจอ เออเร่อดังรููป แล้วก็ รีแพร์ แล้ว จากนั้นก็หาย พอใช้ไปซักพักนึงอาการเดิมก็กลับมาอีก Serial not correct doctor_desk_online_id = 5402/5403 ประมานนนี้อ่ะครับ หรือไม่ก็เป็นที่จุดอื่น ทั้งที่ตอนแรกที่อัพเกรดเสร็จแล้วก็ check db ดูแล้วว่ามันไม่มี เออเร่อ รบกวนช่วยตอบหนอ่ยครับ มีปัญหาที่ห้องตรวจอย่างเดียวเลย ลอง Upgrade Structur อีก 1 รอบก็เจอ Err เหมือนรูปที่ 2 แต่ก็รอจนเสร็จ แล้วก็ใช้งาน พอใช้ไปซักพักอาการเดิมดังรูปแรกก็กลับมาอีก  ไม่ทราบว่ามาจากสาเหตุใดครับ แล้วจะแก้ไขยังไงครับ ช่วยด้วยครับ...
ร.พ.ค่ายรามราชนิเวศน์ จ.เพชรบุรี
เริ่ม-เข้าทำงาน --- 24 ก.พ. 2555
Social Network ---http://www.facebook.com/ipiam_max
E-Mail --- ipiam_max@hotmail.com

ออฟไลน์ k_toedkiets

• Hero Member
  • Respect: +2
Re: อัพเวอร์ชั่นแล้วมีปัญหา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 09:23:45 AM »
0
ผมได้อัพเวอร์ชั่นใหม่เป็น 3.55.1.19 Upgrade Structur แล้ว Check DB แล้ว ทีนี้ที่ห้องตรวจมัน เออเร่อ ใีห้ รีสตาร์ท โปรแกรมใหม่เวลากด ตกลง หรือบันทึก จากนั้นผมก็เข้าไป Check DB แล้ว ก็เจอ เออเร่อดังรููป แล้วก็ รีแพร์ แล้ว จากนั้นก็หาย พอใช้ไปซักพักนึงอาการเดิมก็กลับมาอีก Serial not correct doctor_desk_online_id = 5402/5403 ประมานนนี้อ่ะครับ หรือไม่ก็เป็นที่จุดอื่น ทั้งที่ตอนแรกที่อัพเกรดเสร็จแล้วก็ check db ดูแล้วว่ามันไม่มี เออเร่อ รบกวนช่วยตอบหนอ่ยครับ มีปัญหาที่ห้องตรวจอย่างเดียวเลย ลอง Upgrade Structur อีก 1 รอบก็เจอ Err เหมือนรูปที่ 2 แต่ก็รอจนเสร็จ แล้วก็ใช้งาน พอใช้ไปซักพักอาการเดิมดังรูปแรกก็กลับมาอีก  ไม่ทราบว่ามาจากสาเหตุใดครับ แล้วจะแก้ไขยังไงครับ ช่วยด้วยครับ...

ห้องฟัน error แบบไหนครับ
Khaibangrachan Hospital
HOSXP : 3.58.2.12
Activation HOSxP 2015
----------------

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 10:54:13 AM »
0
Please  Try  Upgrade Structure To 3.55.3.XX
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ ipiam

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 21:26:34 PM »
0
อ.เกื้อกูล ครับ ไม่ทราบวาปัญหานี้เกิดจากสาเหตุอะไรครับ..ในเมื่อผม check db แล้วก็ Repire แล้ว อาการมันก็หาย  พอใช้ไปซักพักมันถึงเป็นอีก เกี่ยวกับเวอร์ชั่นไหมครับ ผมต้องอับเกรดเป็นเวอร์ชั่น 3.55.3.xx หรอครับ แล้วอากาแบบนี้จะหายไหมครับ
ร.พ.ค่ายรามราชนิเวศน์ จ.เพชรบุรี
เริ่ม-เข้าทำงาน --- 24 ก.พ. 2555
Social Network ---http://www.facebook.com/ipiam_max
E-Mail --- ipiam_max@hotmail.com

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 11:41:35 AM »
0
อ.เกื้อกูล ครับ ไม่ทราบวาปัญหานี้เกิดจากสาเหตุอะไรครับ..ในเมื่อผม check db แล้วก็ Repire แล้ว อาการมันก็หาย  พอใช้ไปซักพักมันถึงเป็นอีก เกี่ยวกับเวอร์ชั่นไหมครับ ผมต้องอับเกรดเป็นเวอร์ชั่น 3.55.3.xx หรอครับ แล้วอากาแบบนี้จะหายไหมครับ

คงต้องตรวจสอบว่า ระบบแจ้ง error serial ของตารางใด  ให้ไปที่ตารางนั้น แล้วนำค่า max ของ serial_id ของตารางดังกล่าว มาแทนที่ใน ตาราง serial ที่ record name เดียวกันครับ...

การ Check_repair  Serial ให้ทำการ Repair  ก่อน แล้ว Check ซ้ำอีกทีครับ...ทีละขั้นตอน...ไม่ทราบว่าปัจจุบันใช้ MySQL เวอร์ชันไหน ได้ทำ mysql_upgrade +Create Function GetSerial  หรือยังครับมีวิธีทำในบอร์ดนี้แหล่ะลอง  Serch จากคำว่า Serial หรือ Function ครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x