ผู้เขียน หัวข้อ: v4 ไม่อัพเดรสวันที่ ในรายการยา  (อ่าน 2145 ครั้ง)

ออฟไลน์ nao

• Full Member
  • Respect: +4
v4 ไม่อัพเดรสวันที่ ในรายการยา
« เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2018, 09:42:51 AM »
0
ทดสอบการปรับแก้ไข รายการยา ตามที่ สกส ให้ปรับแก้ไข  ไม่ระบุวันที่  จึงเข้าโปรแกรมไปแก้ไขรายการยา และ ตรวจสอบพบกว่า วันที่และเวลาในการแก้ไข ยา ไม่ถูกจัดเก็บลงตาราง drugitems และได้ลองทดสอบใน v3 มีการจัดเก็บลงตาราง ปกติค่ะ
 รบกวนแก้ไขให้ทีค่ะ เพราะตั้งแต่ขึ้นระบบ v4 มา ไม่มีวันที่และเวลา จัดเก็บลงตารางเลย
จะทำให้การส่ง drugcatalog ไม่เป็นปัจจุบัน และส่งออกไป สกส ก็จะไม่ถูกต้องค่ะ

ขอบคุณค่ะ
รพช.วังน้ำเย็น จ.สระแก้ว
MySQL     5.1.30  
ต้องขอขอบคุณ อ.ชัยพร  ที่พัฒนาโปรแกรมดีๆ ให้ใช้กัน

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • Jr. Member
  • Respect: +17
    • HOSxP
Re: v4 ไม่อัพเดรสวันที่ ในรายการยา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2018, 20:08:08 PM »
0
field ชื่ออะไรในตาราง drugitems ครับ
BMS Administrator

ออฟไลน์ vampire

• Full Member
  • Respect: +2
Re: v4 ไม่อัพเดรสวันที่ ในรายการยา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 09:26:39 AM »
0
field ชื่ออะไรในตาราง drugitems ครับ

lastupdatestdprice

ผมก็ลองแก้ไขราคา ชื่อยา หรืออีกหลายๆอย่างแล้ว ค่าของ ฟิวล์ lastupdatestdprice นี้ก็ไม่เปลี่ยนครับ
แนะนำด้วยครับ
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.คลองหาด
ขนาด 30 เตียง
ขึ้นระบบ HOSxP      ปี 2551
Server CentOS7.1 64 Bit
Percona 5.7.16-10  RAM 32 Gb