ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามบัญชี 1 หมู่บ้านเพิ่มขึ้นมาโดยที่ไม่ได้เพิ่มเอง ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร?  (อ่าน 1542 ครั้ง)

ออฟไลน์ teevee

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
สอบถามบัญชี 1 v4.61.4.25 หมู่บ้านเพิ่มขึ้นมาโดยที่ไม่ได้เพิ่มเอง ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร? และทุกหมู่บ้านในเขตรับผิดชอบจะมีหมู่บ้านเลขที่ 0 โผล่มาด้วย  อธิบายไม่ค่อยเป็นนะครับ ดูภาพประกอบละกันนะครับ

และในหน้าบัญชี 1 ตรงเพิ่มชื่อหมู่บ้านก็ไม่มี log เก็บด้วย ผมก็เลยลองเขียนคิวรี่นี่เพื่อเชคดูว่ามีคนเพิ่มไหม แต่ก็หาไม่เจอ นี่คือคำสั่งครับ

SELECT *
FROM officer_activity_log
WHERE officer_activity_log.officer_activity_log_table = 'house' AND officer_activity_log.officer_activity_log_operation = 'Add'
ORDER BY 1 DESC
LIMIT 5000

กับ

SELECT *
FROM officer_activity_log
WHERE officer_activity_log.officer_activity_log_table = 'house' AND officer_activity_log.officer_activity_log_operation = 'Add'
and log_field_change like '%บริกเฮ้าส์%'
ORDER BY 1 DESC
LIMIT 5000

โดยดูจากฟิลล์ log_field_change  นะครับ

ขอบคุณครับ
Pai Hospital Maehongson Thailand
HOSxP XE4 : Start 04-06-2559
Current Version : XE4.0:4.63.2.6 
Server:CentOS Linux release 7.2.1511 (Core)
Client:123 station
DB:10.1.13-MariaDB MariaDB Server