ผู้เขียน หัวข้อ: ควรจะมีบันทึกการเปลี่ยนแปลงโปรแกรมในแต่ละเวอร์ชั่น  (อ่าน 2448 ครั้ง)

ออฟไลน์ watcraft

• Newbie
  • *
  • Respect: +3
ควรจะมีบันทึกการเปลี่ยนแปลงโปรแกรมในแต่ละเวอร์ชั่น ทุกวันนี้อัพเวอร์ชั่นแต่ละครั้งถามทีมติดตั้งไปว่าแก้อะไรไปบ้างก็ตอบไม่ได้ บางครั้งใช้งานไปเกิด error ทั้งที่เวอร์ชั่นก่อนไม่มีปัญหา กลายเป็นว่ามีการเพิ่มกลุ่มสิทธิื ก็ต้องมาไล่แก้ซึ่งหน้างานเกิดปัญหาไปแล้ว ซึ่งมันไม่ค่อยสมเหตุสมผลนะครับ ฝากพิจารณาด้วยครับ
โรงพยาบาลมหาวิทาลัยบูรพา จ.ชลบุรี
ปัจจุบันใช้ HOSxP XE 4
ขึ้นระบบเมื่อ 10 มกราคม 2558

ออฟไลน์ vampire

• Full Member
  • Respect: +2
ครับ ผมเห็นด้วย นะครับ  อีกอย่าง อยากให้มีช่องการรับแจ้ง BUG โปรแกรม และแสดงว่าได้รับแก้ไข แล้ว หรือยัง
 ;D ;D ;D

HOSxPXE v 4.59.8.16  ข้อมูล HPI ไม่ถูกบันทึกลงฐานข้อมูล

ขอบคุณมากครับ
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.คลองหาด
ขนาด 30 เตียง
ขึ้นระบบ HOSxP      ปี 2551
Server CentOS7.1 64 Bit
Percona 5.7.16-10  RAM 32 Gb

ออฟไลน์ watcraft

• Newbie
  • *
  • Respect: +3
เวอร์ชั่นนี้ ถ้าตั้งค่าใน main setting -> ห้องตวจ -> ใช้ข้อมูล HPI แยกตามวิสิต เป็น Y ไว้  HPI จะแยกไปเก็บไว้ที่ table patient_history ครับ แต่ตัวโปรแกรมยังไม่ได้ไปดึงจาก table นั้นมาแสดงครับ
ถ้าตั้งเป็น N โปรแกรมจะดึงประวัติเก่าขึ้นมาในช่อง HPI ครับ แต่ตอนนี้ที่ผม ประวัติตรงช่อง HPI มาบ้างไม่มาบ้างครับ รอบริษัทแก้ไขครับ
โรงพยาบาลมหาวิทาลัยบูรพา จ.ชลบุรี
ปัจจุบันใช้ HOSxP XE 4
ขึ้นระบบเมื่อ 10 มกราคม 2558

ออฟไลน์ nongkhayang204

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ตอนนี้ไม่กล้า up เลยครับ