ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนดูรายงานให้หน่อยครับ ใช้ฟังชัน์ getpickup แต่ข้อมูลออกแค่หัวข้อเดียวจากทั้งหมด  (อ่าน 4706 ครั้ง)

ออฟไลน์ vespagointer

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
รบกวนดูรายงานให้หน่อยครับ ใช้ฟังชัน์ getpickup แต่ข้อมูลออกแค่สถานบริการเดียวจากทั้งหมด9ที่
รพ.หนองหญ้าปล้อง จังหวัดเพชรบุรี (30 เตียง)
รับช่วงต่อ 01/06/2554
Master Dell 4core ram 16G  Cent-OS 6.0 64 bit MySQL PerconaDB 5.5
Slave   HP  4core ram   4G  Cent-OS 6.0 64 bit MySQL MariaDB 5.5

ออฟไลน์ golf_win

• Hero Member
  • Respect: +112
ลองแบบนี้ครับ

get_hospname := Getpickuplist('select name from hospcode where  chwpart =76 and hospital_type_id in (7,18) ');

get_hospcode := GetSQLStringData('select hospcode from hospcode where chwpart =76 and name = "'+get_hospname+'"   ');

ปล.ถ้าชื่อโรงพยาบาลไม่มีซ้ำกันก็ไม่มีปัญหาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2013, 12:46:01 PM โดย golf_win »
โรงพยาบาลเจ็ดเสมียน จังหวัดราชบุรี
Start 19-1-51    35 station
HOSxP  3.59.5.18 Activate License
Tel. 032-305096-7 ต่อ 118
Web. http://csmhos.thaiddns.com:8080
         http://csmhos.thaieasydns.com:8080

• Newbie
  • *
ถ้าเลือกทั้งจังหวัด สถานบริการจะเยอะไปครับ เวลาเจ้าหน้าที่เลือกคงตาลายกันบ้าง ผมเลยใส่ อำเภอไปด้วย แต่รายงานก็ยังออก ไม่ครบสถานบริการ
รพ.หนองหญ้าปล้อง จังหวัดเพชรบุรี (30 เตียง)
Master Dell 4core ram 16G  Cent-OS 6.0 64 bit MySQL PerconaDB 5.5
Slave   HP  4core ram   4G  Cent-OS 6.0 64 bit MySQL MariaDB 5.5

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ถ้าเลือกทั้งจังหวัด สถานบริการจะเยอะไปครับ เวลาเจ้าหน้าที่เลือกคงตาลายกันบ้าง ผมเลยใส่ อำเภอไปด้วย แต่รายงานก็ยังออก ไม่ครบสถานบริการ

ระบบอ่านข้อมูลจริงไปที่ master or slave  ตรวจสอบดี ๆ ว่า hosp_type  =7  มี รพ.หนองหญ้าปล้องจริงหรือไม่  ประเภท สถานพยาบาลอาจจะใช่ แต่ถ้า record ไม่ครบในตาราง hospcode เรียกรายงานอย่างไรก็ไม่ขึ้นครับ..และต้องตรวจสอบว่า ตาราง patient  ทดสอบระบุอำเภอที่กำหนด เชื่อมกับ ตารางบริการในเดือนที่สนใจ  ตรง ๆ ได้ข้อมูลหรือไม่ ก่อนใช้ระบบ Get Pickuplist
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ golf_win

• Respect: +112
รบกวนดูรายงานให้หน่อยครับ ใช้ฟังชัน์ getpickup แต่ข้อมูลออกแค่สถานบริการเดียวจากทั้งหมด9ที่
9 ที่ นี่ที่ไหนบ้างครับ ให้ข้อมูลน้อยเกินไปเวลาตอบก็จะได้ไม่ตรงใจแบบนี้ละครับ
โรงพยาบาลเจ็ดเสมียน จังหวัดราชบุรี
Start 19-1-51    35 station
HOSxP  3.59.5.18 Activate License
Tel. 032-305096-7 ต่อ 118
Web. http://csmhos.thaiddns.com:8080
         http://csmhos.thaieasydns.com:8080

• Newbie
  • *
9 ที่ นี่ที่ไหนบ้างครับ ให้ข้อมูลน้อยเกินไปเวลาตอบก็จะได้ไม่ตรงใจแบบนี้ละครับ

ขอโทษที่ครับ บอกไม่ครบ ออกแค่ที่ 08560 ครับอาจารย์กอล์ฟ

ระบบอ่านข้อมูลจริงไปที่ master or slave  ตรวจสอบดี ๆ ว่า hosp_type  =7  มี รพ.หนองหญ้าปล้องจริงหรือไม่  ประเภท สถานพยาบาลอาจจะใช่ แต่ถ้า record ไม่ครบในตาราง hospcode เรียกรายงานอย่างไรก็ไม่ขึ้นครับ..และต้องตรวจสอบว่า ตาราง patient  ทดสอบระบุอำเภอที่กำหนด เชื่อมกับ ตารางบริการในเดือนที่สนใจ  ตรง ๆ ได้ข้อมูลหรือไม่ ก่อนใช้ระบบ Get Pickuplist
ใช่ครับอาจารย์เกื้อ
ผมลองเอาโค๊ดมาไล่ดู ตั้งแต่ที่แรกถึงอันสุดท้ายใน navicat ข้อมูลออกครับ

• Newbie
  • *

ขอโทษที่ครับ บอกไม่ครบ ออกแค่ที่ 08560 ครับอาจารย์กอล์ฟ

แถมออกมาทั้งหมดไม่แยก สถานบริการด้วยครับ สงสัยต้องทำรายงานสำหรับแต่ละที่เลย เนื่องจากมาสถานบริการน้อย อิอิ ;D ;D

• Newbie
  • *
ขอบคุณอาจารย์ทุกท่าน ครับ ตอนนี้ได้แล้วครับ

ผมได้เอาคิวรี่แต่ละอันไว้วางแทน ตอนแรกใช้แบบแทนค่า อันนี้เอาchangereport ไปวางแทน ออกหมดแล้วครับ ;D ;D ;D