ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมด้วยครับ ผมจนปัญหา เหล่าเทพให้คำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 4480 ครั้ง)

ออฟไลน์ yossak

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • www.tpphosp.com
 :-ผมเจอปัญหาอัพเวอร์ชันใหม่แล้ว ส่วนงานห้องคลอด  ส่วนหน้าจอบันทึกข้อมูลการคลอด ตรง ช่อง "ผู้บันทึกข้อมูล" ไม่มีชื่อผู้บันทึกข้อมูลอะครับทำอย่างไรมันก็ไม่ขึ้นหาตารางก็ไม่เจอ และ ช่อง "ผู้เย็บ" ก็เหมือมกัน ไม่มีข้อมูลชื่อเย็บขึ้นเลย จนปัญาแล้วครับช่วยที่ครับ  ??? ??? บอกวิธีแก้ไขให้ทีครับ  วันนี้ได้เจอพี่สันทัศ และพี่ขวดตัวจริงแล้วได้ฟังประวัติแล้วมีกำลังใจในการที่จะทำงานต่อ อย่างน้อย ก็มีสังคมดีและพี่ดี ที่ช่วยเหลือกัน ผมอยู่ดูกระทู้นานแล้วครับแต่ไม่กล้าโพต์เพราะกลัวไม่มีใครตอบปัญหา วันนี้ได้ฟังพี่สันทัศแล้ว ดูเหมือนทุกคนในกระทู้เป็นครอบครัวเดียวกันเลย ฟากตัวด้วยนะครับ :D :D :D ช่วยบอกวิธีแก้ปัญหาให้ทีนะครับ :D
ยศศักดิ์   น้อยประสิทธิ์  โรงพยาบาลทองผาภูมิ ขนาด 90 เตียง
Server HP ML350 G6 / Hdd scis 3 TB. / Ram 16 GB./ Centos 6.4 / Mysql 5.5.26/ Hosxp 3.57.2.x
ขึ้นระบบ 2549  จากทีม BMS และขอขอบพี่กิจ สสจ.กจ  คุณ พีบอย ด่านมะขามเตี้ย   พี่นาจ รพ.หลวงพ่อเปิ่น, พี่อ๊อด รพ.ไทรโยค, และที่ให้ความรู้และคำแนะนำ เว็บไซค์โรงพยาบาล  www.tpphosp.com

ออฟไลน์ thannawe

• Hero Member
  • Respect: +8
 :D ;D ;) เทพหลับกันหมดแล้วครับ ต้องถามตอนเช้าเลยครับ  ;D :D ;D

วันนี้ได้เจอพี่สันทัศ และพี่ขวดตัวจริงแล้วได้ฟังประวัติแล้วมีกำลังใจในการที่จะทำงานต่อ อย่างน้อย ก็มีสังคมดีและพี่ดี ที่ช่วยเหลือกัน ผมอยู่ดูกระทู้นานแล้วครับแต่ไม่กล้าโพต์เพราะกลัวไม่มีใครตอบปัญหา วันนี้ได้ฟังพี่สันทัศแล้ว ดูเหมือนทุกคนในกระทู้เป็นครอบครัวเดียวกันเลย ฟากตัวด้วยนะครับ

อย่าลืมโหวตให้ อ.jdadmin1และ อ.ขวด ในวันนี้นะครับ

อ่านแล้ว อ.jdadmin1 น้ำตาไหลแล้วครับ มันซึ้งครับ!! :D ;) ;D

ยินดีต้อนรับครับ ;) :D ;) ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2009, 01:18:50 AM โดย TanKit(กิจ) »
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ Khuad

• .. นางฟ้า ตัวไม่น้อยแล้ว ..
  • Respect: +10
... เทพหลับหมดแล้ว  เหลือแต่มารอยู่ ตอบแทนเทพนะครับ อิ อิ ...  ;D ...

... ไปที่ Systen Setting แล้วดูที่ บุคลากรในโรงพยาบาล  ถ้าเราต้องการให้บุคลากรชื่อไหนใช้งานในระบบห้องคลอดตามที่ yossak บอกไว้ได้  ก็ให้เลือกแก้ไขรายการ แล้วไปกำหนดตรง ตำแหน่งอื่นๆ ให้เป็น พยาบาล LR หรือ แพทย์ - ห้องคลอด ครับ แล้วบันทึก

จากนั้นก็จะมีชื่อของผู้ใช้งานระบบ(ตรงผู้มีสิทธิใช้งานระบบ) ที่ถูกกำหนดรหัสแพทย์เป็น บุคลากรในโรงพยาบาล ตามที่เรากำหนดไว้ข้างบน แสดงให้เลือกได้ครับ ...  :D ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2009, 01:49:50 AM โดย Khuad »
โรงพยาบาลวังน้อย   พระนครศรีอยุธยา ( รพช.30 เตียง )
Server : ProLiant DL120G6  Xeon X3450  RDIMM 12 Gb  2x256GB SSD Raid 1

Slave : ProLiant ML110G6  Xeon X3430  UDIMM 8 Gb  2x300GB SAS Raid 1

HOSxP version  3.57.xx.xx    เริ่มระบบ  เมษายน 2549

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
สุดยอด!! :D ;D ;)
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ Knott

• Respect: +1
มารจุติ  ซะแล้ว   ;D ;D ;D
รพช.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก
ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2551 (ขึ้นระบบเอง)
Server : IBM x3250 M2, RAM 4 GB, FreeBSD 7.2, Mysql 5.1.30
HOSxP Version 3.56.1.15

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
 ;D ;D ;D เทพขาดเน็ตก็หมดปัญญาเหมือนกันครับ ฮิ ฮิ ฮิ เลยต้องไปทำหน้าที่อย่างอื่นแทน ฟังชื่อรีสอร์ทก็เข้าใจแล้วครับ "กินรี(เจนซี)รีสอร์ท...ขอบคุณทีม C7, ทีมนคร ฯ แต่เริ่มเกลียดไอ้ตัวฝักใฝ่ canon ว่ะ เพื่อเสื้อตัวเดียวมันทำไปด้ายยยย ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ yossak

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • www.tpphosp.com
ขอบคุณพี่ Khuad มากครับแก้ได้แล้ว กลับมาจากกินรี(เจนซี)รีสอร์ทของพี่สันทัศก็เมารถมาตลอดทางเลย เมาดีจิงๆ กินรี(เจนซี) ขอบคุณครับ LoVeๆ :D :D :D :D
ยศศักดิ์   น้อยประสิทธิ์  โรงพยาบาลทองผาภูมิ ขนาด 90 เตียง
Server HP ML350 G6 / Hdd scis 3 TB. / Ram 16 GB./ Centos 6.4 / Mysql 5.5.26/ Hosxp 3.57.2.x
ขึ้นระบบ 2549  จากทีม BMS และขอขอบพี่กิจ สสจ.กจ  คุณ พีบอย ด่านมะขามเตี้ย   พี่นาจ รพ.หลวงพ่อเปิ่น, พี่อ๊อด รพ.ไทรโยค, และที่ให้ความรู้และคำแนะนำ เว็บไซค์โรงพยาบาล  www.tpphosp.com