ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิลด์ finance_number ตาราง opitemrece ไม่ถูกบันทึก  (อ่าน 332 ครั้ง)

ออฟไลน์ kannikar_som

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ฟิลด์ finance_number ตาราง opitemrece ไม่ถูกบันทึก
« เมื่อ: เมษายน 21, 2023, 13:54:17 PM »
0
สอบถามหน่อยค่ะ พอดีเกิดปัญหา บันทึกเก็บเงินผู้รับบริการ แต่ข้อมูลในฟิลด์ finance_number ของตาราง opitemrece ไม่ถูกบันทึก  จึงไปตรวจสอบ ตาราง rcpt_print พบว่าเลข finance_number ก็ถูกบันทึกปกติ เลยสงสัยว่าเกิดจากเหตุใดค่ะ พบแค่บางสิทธิ์ เช่น เบิกได้ต้นสังกัด"รัฐวิสาหกิจ" ,ประกันสังคม/เบิกต้นสังกัด"กรมบัญชีกลาง/อปท" เป็นต้น ค่ะ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: ฟิลด์ finance_number ตาราง opitemrece ไม่ถูกบันทึก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2023, 08:28:44 AM »
0
สอบถามหน่อยค่ะ พอดีเกิดปัญหา บันทึกเก็บเงินผู้รับบริการ แต่ข้อมูลในฟิลด์ finance_number ของตาราง opitemrece ไม่ถูกบันทึก  จึงไปตรวจสอบ ตาราง rcpt_print พบว่าเลข finance_number ก็ถูกบันทึกปกติ เลยสงสัยว่าเกิดจากเหตุใดค่ะ พบแค่บางสิทธิ์ เช่น เบิกได้ต้นสังกัด"รัฐวิสาหกิจ" ,ประกันสังคม/เบิกต้นสังกัด"กรมบัญชีกลาง/อปท" เป็นต้น ค่ะ

การเงินได้ปิดยอดลูกหนี้...สิทธินี้ที่หน้าจอระบบการเงินไหมครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ kannikar_som

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Re: ฟิลด์ finance_number ตาราง opitemrece ไม่ถูกบันทึก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2023, 10:52:43 AM »
0
สิทธินี้จะเป็นชำระเองเบิกได้ค่ะ มีการเก็บเงินรายการส่วนเกินที่เบิกไม่ได้ และเลือกรายการชำระสำหรับเบิกประกันสังคม 15000 บาท ด้วยค่ะ ออกใบเสร็จ แต่เลข finance_number ตาราง opitemrece ไม่ถูกบันทึกค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2023, 14:18:12 PM โดย kannikar_som »