ผู้เขียน หัวข้อ: SuperP2P กับเมนูส่งออก 21 แฟ้ม ส่ง PERSON ออกมาไม่เท่ากันครับ  (อ่าน 3774 ครั้ง)

ออฟไลน์ Maetha Hospital

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
    • เว็บไซต์ของโรงพยาบาลแม่ทาครับ
เช็คแน่นอนแล้วว่าเลือกช่วงวันที่เดียวกันแน่ๆ ครับ แต่ว่าได้จำนวนออกมาไม่เท่ากัน ของ SuperP2P ส่งออกมาได้ 4234 คน ส่วนใน HosXP ส่งออก 21 แฟ้ม พอเอาไปเข้าโปรแกรม OPPP2554 เช็คแล้วออกมาเป็น 5279 คน แล้วมี Error อยู่ 1121 คน ซึ่งถ้าลบส่วนต่างออกจะเหลือ Error 76 คน ที่เป็นตัวเลขที่สมเหตุสมผล เลยอยากจะรู้ว่ามันเกิดจากอะไรได้บ้าง ทำไมสองโปรแกรมที่ดึงค่าออกมาจากที่เดียวกันส่งค่าออกมาไม่เท่ากัน แล้วจะมีวิธีการใดบ้างที่จะทำให้ส่ง สปสช. / สนย. ได้ค่าที่มี Error น้อยกว่าครับ (ค่าของ SuperP2P น่าจะถูก) ขอบคุณครับ
ปวร โปร่งจิตต์ (ปอ)
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลแม่ทา ลำพูน (รพช. 30 เตียง)
เริ่มใช้งานเต็มรูปแบบ 3 มกราคม 54
Client Version 3.54.1.3, Spec ตามมาตรฐานกลางกระทรวง ICT
Server: CentOS 5.5, MySQL 5.1

ขอบคุณสังคมดีๆ แห่งนี้และ HosXP ที่ทำให้โรงพยาบาลก้าวหน้าขึ้นครับ