ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอร์มลงบันทึกจ่ายยาให้ผู้ป่วย ช่อง  (อ่าน 1218 ครั้ง)

ออฟไลน์ boyitron

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ฟอร์มลงบันทึกจ่ายยาให้ผู้ป่วย ช่อง
« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 08:52:04 AM »
0
ในส่วนของเมนู ระบบห้องยา -> ลงบันทึกจ่ายยา ผู้ป่วยนอก  

ต้องของบอกก่อนนะครับว่าเป็นเป็นหาเฉพาะเครื่อง ไม่ได้เกิดขึ้นทั้งหมด  

ผมของนิยามว่า มี นาย ก  อยู่ในระบบ hosxp ที่โรงพยาบาลก่อนนะครับ

ปัญหามีอยู่ว่า เมื่อเภสัชกรทำการกรอกเลข QN ของผู้ป่วยรายใหม่ที่รอรับยา ระบบก็จะขึ้นชื่อ นาย ก คนนี้มาทุกๆครั้ง

ขั้นต้นผมลองปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ก็ไม่หาย แล้วทำการลบโปรแกรมและติดตั้งใหม่ก็ไม่หาย ไม่ทราบว่าเป็นเพราะสาเหตุอะไร

ผมต้องขอรบกวนผู้รู้ช่วยชี้แจงด้วยเถอะครับ ขอบคุณครับ  :) :) :)

ปล. เวอร์ชั่นของ  HOSxP  3.57.11.5  

สวัสดีครับ..ผม นายเกรียงศักดิ์ ยอดระบำ (บอย)
นวก.คอมพิวเตอร์ รพช.ร่อนพิบูลย์ จ.นครศรีธรรมราช
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับผม :)

ออฟไลน์ Sukjai

• Hero Member
  • Facebook : Sukjai Krub
  • Respect: +673
    • Share Tips HOSxP
(ไม่มีหัวข้อ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 09:52:58 AM »
0
ยังไม่ได้ Upgrade Version ของปี 58 เหรอครับ

ถ้ามีปัญหาเฉพาะเครื่องลองใช้วิธีนี้ดูก่อนครับ

http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=29226.msg258180#msg258180