ผู้เขียน หัวข้อ: Zebra TLP 2844 (เซ็ตค่า stick ยา)  (อ่าน 5408 ครั้ง)

ออฟไลน์ prakiat

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +1
Zebra TLP 2844 (เซ็ตค่า stick ยา)
« เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 13:51:51 PM »
0
ขอสอบถามท่านที่ใช้ TLP 2844 พอดีผมได้เครื่องมาใหม่ ทดสอบพิมพ์ฉลากยาแล้ว ปรากฏชื่อผู้ป่วยที่พิมพ์ออกมา มันไปทับชือโรงพยาบาล (หัวฉลากยาเป็นชื่อโรงพยาบาล) อยากให้มันเลื่อนลงมาอีกประมาณ 8 มิลลิเมตร ต้องไป set ค่าตรงไหนครับ ขอบคุณครับ
Prakiat Wongsrichan
Namsom Hospital , Udon Thani
Server: HP Proliant ML150 G6 RAM 12 GB
ขึ้นระบบ 13 มีนาคม 2549 โดย อ.ชัยพร และทีมงาน

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• Hero Member
  • [-- Developer มือใหม่ --]
  • Respect: +3
    • โรงพยาบาลบรบือ
Re: Zebra TLP 2844 (เซ็ตค่า stick ยา)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 14:33:55 PM »
0
ขอสอบถามท่านที่ใช้ TLP 2844 พอดีผมได้เครื่องมาใหม่ ทดสอบพิมพ์ฉลากยาแล้ว ปรากฏชื่อผู้ป่วยที่พิมพ์ออกมา มันไปทับชือโรงพยาบาล (หัวฉลากยาเป็นชื่อโรงพยาบาล) อยากให้มันเลื่อนลงมาอีกประมาณ 8 มิลลิเมตร ต้องไป set ค่าตรงไหนครับ ขอบคุณครับ

อ่า... ได้มาเหมือนกันครับ เซ็ตไปแล้วเหมือนกันครับ
ปัญหาเดียวกัน แต่มีครั้งนึง มันกินฉลากทีละ 2 หรือ เลื่อนออกมาแผ่นครึ่งแล้วก็ติด
จนเลิกทำเลยครับ แล้วกระดาษที่เค้าให้มาเป็นชื่อโรงพยาบาลอื่นครับ เลยยังไม่ได้ใช้จริง
โทรประสานกับบริษัท ด่าให้เราอีกต่างหาก ... จริงเลย

ตอนนี้รอห้องยาสั่งกระดาษใหม่ครับ แล้วจะทดสอบดู แต่ผมว่าอาจจะต้องมีการปรับฟอร์ม
Sticker อีกหน่อยครับ ผมว่านะ เพราะลองเซ็ตหลายอย่างแล้ว
มันจะเลื่อนออกไปเรื่อยๆอ่ะครับ ไม่รู้ผมทำผิดรึเปล่า ที่ว่าเลื่อนคือชื่อผู้ป่วยน่ะครับ
แผ่นแรก Ok แล้วชื่อไม่ทับ แต่แผ่น 2 เป็นต้นไปเริ่มจะต่ำจากชื่อ รพ ไปเรื่อยๆครับ
งง เหมือนกันครับ
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ s4150085

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
Re: Zebra TLP 2844 (เซ็ตค่า stick ยา)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 19:30:46 PM »
0
การตั้งค่าของ sticker ยา  ถ้าเป็นผู้ป่วยนอกให้ไป set  ค่าที่ Form-sticker-Opd_detail  และถ้าเป็นผู้ป่วยในให้ไป  set  ค่าที่  Form-sticker-IPD-Detail ครับผม