ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากให้ โรงพยาบาลวิเศษชัยชาญ  (อ่าน 3123 ครั้ง)

ออฟไลน์ thannawe

• Hero Member
  • Respect: +8
ฝากให้ โรงพยาบาลวิเศษชัยชาญ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 12:51:40 PM »
0
ผมติดปัญหานี้มานานแล้วและไม่มีใครให้ความกระจ่างผมซักที่
คืออย่างนี้นะครับ  พอสั่งพิมพ์ใบเสร็จครั้งแรกใช้ได้ พอสั่งพิมพ์ใบที่สองไม่มีใบเสร็จออก ถ้าจะให้พิมพ์ออกต้องเข้าไปลบในฐานข้อมูลก่อนถึงจะสั่งพิมพ์ออกมาได้(แต่ก็ยังเป็นเหมือนเดิมอยู่ดีคือออกได้แค่ใบเดียวพอคนต่อไปก็ออกไม่ได้)...
....ผมมีปัญหาอยากถามดังนี้
1.จะต้องตั้งค่าพื้นฐานตรงใหนบ้าง(สำหรับงานเก็บเงิน)
2. ปัญหาที่เกิดดังที่ได้กล่าวขั้นต้นเกิดจากกอะไรคับ และมีวิธีแก้ปัญหาอย่างไร
3. ถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไป ขอแบบรายงานใบเสร็จของ รพ.โพธิ์ธารามได้ใหมครับ

1. ตั้งตามรูป ที่แนบครับ
2. ปัญหาอยู่ตรงที่เราต้องตั้งค่า ดังกล่าวให้เหมาะสมกับโรงพยาบาลของเราครับ
(อ.manoi เขียนโปรแกรมให้ยืดหยุ่นสามารถปรับได้ตามความเหมาะสมครับ  ;D :D ;D)
3. แนบมาให้แล้วคับ เป็นแบบธรรมดาๆๆๆ มากๆ ไม่ได้เขียนอะไรเพิ่มเป็นพิเศษคับ
เดิมๆ เลยคับ
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ nuayny

• Sr. Member
  • ชีวิตไม่ยาก.......ถ้าตั้งโจทย์ง่าย..
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลวิเศษชัยชาญ
Re: ฝากให้ โรงพยาบาลวิเศษชัยชาญ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 13:57:32 PM »
0
เรียนท่านกิจ
      ลองทำดูแล้ว ยังไม่ได้ครับ เป็นเหมือนเดิม แต่ไม่เป็นไรคับ เดี๋ยวไปขอดูพี่วุฒิ ที่ รพ.โพธิ์ทอง ยังงัยก็ขอบคุณมาก ๆ เลยนะครับ...เดี๋ยวยังงัยก็คงต้องรบกวนบ่อย ๆ อยู่แล้วครับ เพราะตั้งเป้าขึ้น ระบบ 1 เมษา 52 นี้อ่ะครับตอนนี้ก็ทำเสร็จไปหลายส่วนแล้ว....ขอบคุณครับ

อำนวย   เล็กเขตร    นวก.คอมพิวเตอร์   รพ.วิเศษชัยชาญ
@......

ออฟไลน์ thannawe

• Hero Member
  • Respect: +8
Re: ฝากให้ โรงพยาบาลวิเศษชัยชาญ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 17:34:56 PM »
0
แนะนำให้พึง อ.วุฒิครับ
เก่งสุดยอดคับ นอกจากเก่งยังไม่พอคับ เรื่องหน้าตานี่ ไม่อยากจะคุยคับ
หล่อด้วย ทั้งเก่ง ทั้งหล่อ  ยังไงไปใช้บริการได้ครับ รพ.โพธิ์ทอง ยินดีต้อนรับ ;) ;) ;)
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE