ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามครับ  (อ่าน 3165 ครั้ง)

ออฟไลน์ comred

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
เรียนถามครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 14:02:02 PM »
0
ไม่ทราบว่า doctor fee code สามารถเพิ่มรายการเข้าไปให้มากกว่า 1 รายการได้ไหมครับ
พอดีผมอยากจะเพิ่ม ค่าให้คำแนะนำแนวทางการรักษา ให้มันขึ้น auto เหมือนรายการ ค่าบริการทางการแพทย์ครับ
ผมลองเพิ่มเข้าไปในตาราง sys_var แล้ว แต่มันก็ไม่ขึ้นแม้แต่รายการเดียว พอมีทางเพิ่มได้อีกไหมครับ
ขอบพระคุณมากครับ
อาทิตย์ รพ.นิคมน้ำอูน
ความรู้ที่ไม่ได้อยู่ในกระดาษแผ่นเดียว

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Hero Member
  • Project Maneger
  • Respect: +2
Re: เรียนถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 14:18:01 PM »
0
เอาใส่ในค่าธรรมเนียมสิทธิแทนครับเพราะยังมี
    ที่ใส่อัตโนมัติที่เดียวอยู่แก้ไขปัญาไปก่อนครับ
       ตรงหน้าของรายการสิทธิการรักษาครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

ออฟไลน์ comred

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 14:30:30 PM »
0
แสดงว่าต้องไปเพิ่มเข้าในทุกๆสิทธิ์ใช่ไหมครับว่าค่าธรรมเนียมสิทธิ์ ให้เรียกเอา ค่าให้คำแนะนำทางการแพทย์ มาคิดค่าใช้จ่าย
ความรู้ที่ไม่ได้อยู่ในกระดาษแผ่นเดียว

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Hero Member
  • Project Maneger
  • Respect: +2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 15:24:26 PM »
0
.
แสดงว่าต้องไปเพิ่มเข้าในทุกๆสิทธิ์ใช่ไหมครับว่าค่าธรรมเนียมสิทธิ์ ให้เรียกเอา ค่าให้คำแนะนำทางการแพทย์ มาคิดค่าใช้จ่าย
   ถูกต้องแล้งครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand