ผู้เขียน หัวข้อ: เรียน อ.ชัยพร ลงทะเบียนส่งตรวจผู้ป่วยล่วงหน้าเกินวันที่ 12/01/2550 ไม่ได้ครับ  (อ่าน 3122 ครั้ง)

ออฟไลน์ leonet

• Sr. Member
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลศรีสังวรสุโขทัย
ระบบห้องบัตร ที่โหมดลงทะเบียนส่งตรวจ ไม่สามรถลงทะเบียนส่งตรวจผู้ป่วยล่วงหน้า เพื่อพิมพ์ใบสั่งยาเกินวันที่ 12/01/2550 ได้ครับ ได้เต็มที่แค่วันที่ 12/01/2550 ถ้าเป็นวันที่ 13/01/2550 ขึ้นไปจะบันทึกและพิมพ์ใบสั่งยาไม่ได้ และปรากฎข้อความ " Visit Date is Invalid " ดังรูปครับ
       ขอความช่วยเหลือด้วยครับอาจารย์  เนื่องจากห้องบัตรต้องการใช้งานครับ  ขอบคุณครับ

*หมายเหตุ - ทดลองสุ่มตัวอย่างวัน/เดือน/ปี ที่มากกว่าวันที่ 12/01/2550 ประมาณ 20 ตัวอย่างก็ไม่สามารถบันทึกได้ และทดลองแบบล็อควันที่ และไม่ล็อควันที่ ที่รูปแม่กุญแจ ก็ไม่สามารถบันทึกได้ครับ
Mr.Kreangkrai Chatsut   http://www.facebook.com/banotwo
mail : kchatsut@hotmail.com Srisangwornsukhothai Hospital  web : www.srisangworn.go.th
SERVER :  Quad Core Xeon 2.4    Ram 32G   SAN STORAGE 600 GB  OS : Linux CENTOS 6.0   Mysql  5.5.17 ล่าสุดครับ
เริ่ม  4 สิงหาคม 2549  ขึ้นระบบ : อ.ชัยพร และ ทีม BMS ปรับระบบล่าสุด 13 ธ.ค. 54
----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
โปรแกรมจะ Lock เอาไว้ส่งตรวจล่วงหน้าเกิน 1 เดือนไม่ได้ครับ  หากต้องการส่งตรวจล่วงหน้าเกิน 1 เดือน คงต้องทำเป็นตัวเลือกให้กำหนดใน System Setting ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD