ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้น่ะครับในหน้าต่างเปิด Visit ไม่รู้ว่า Bug หรือผม ทำไม่ถูกครับ  (อ่าน 3961 ครั้ง)

ออฟไลน์ mashimaro

• Sr. Member
  • ทำทุกอย่างให้เต็มที่ ที่สุดแม้มันจะยากสักเท่าไหร่ เราจะผ่านมันไปได้
  • Respect: +8
ในหน้าต่างเปิด Visit เมื่อคนไข้มาเปิด Visit แล้วคนไข้กลุ่มที่อยู่ในกลุ่มโรคเรื้อรัง จะมี PopUP "เลือกประเภทการมารับบริการ" ในการเลือก Check ถูก หัวข้อ
มาตามนัดของคลินิกพิเศษ กับ มาผิดนัดแต่มารับบริการในคลินิกพิเศษ ตรงนี้เมื่อมีการเลือกอย่างใดอย่างหนึ่งแล้วข้อมูลจะนำไปบันทึกที่ ตาราง clinic_visit ซึ่งในตารางนี้จะมีการบันทึก HN,VN และประเภทที่มารับบริการ

*** แต่ถ้าเมื่อไหร่เราเลือกข้อ 3 คือม "มารับบริการอื่น ๆ ที่ไม่ใช่งานคลินิกพิเศษ" ตรงนี้ยังไงก็ไม่มีการบันทึก
 หมายเหตุถ้าตรงนี้ HosXP สามารถบันทึกได้ครบทุกหัวข้อไม่ว่าจะเลือก 1,2,3 หัวข้อใดหัวข้อ 1 เข้าไปในฐานข้อมูลแล้ว สามารถยืนยันได้ว่า Visit นั้น มาด้วยคนไข้มาตรวจตามนัดโรคเรื้อรังหรือมาด้วยตรวจ โรคอื่น ๆ เพื่อนำไปทำข้อมูล  แฟ้ม Chronic FU ของ 43 แฟ้มได้จากตรงนี้ครับ

ขอผู้รู้ช่วยแนะนำตรงนี้หน่อยครับ
ขอบคุณครับ
Mashimaro
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลแม่สอด ตาก (รพท.420 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP มกราคม 2554 ปัจจุบันใช้ HOSxP V.3.54.1.3 วันที่ 8 ก.พ. 54
Main Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL
Slave Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL 5.1.23  HP Proliant ML150G3 Server
           Intel Xeon 5130 Dual Core Processor 2 GHz HDD 147 GB RAM 4 GB
ขึ้นระบบ  โดย บ.BMS  มกราคม 54   เข้าทำงานใน รพ. สิงหาคม 53
ขอขอบคุณ ทีมงานขึ้นระบบของคุณวินัย
งานหนักไม่เคยฆ่าคน
e-mail:  amnat_kalwtunkum@hotmail.com

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
ถ้าไม่ได้มาตามนัด จะเอาไปส่ง chronicfu ทำไมล่ะครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ถ้าไม่ได้มาตามนัด จะเอาไปส่ง chronicfu ทำไมล่ะครับ

ยืนยันตามคำตอบ อ.ชัยพร ครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x