ผู้เขียน หัวข้อ: LAB-REQUEST 2  (อ่าน 7306 ครั้ง)

ออฟไลน์ grawat

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
LAB-REQUEST 2
« เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 14:48:41 PM »
0
สวัสดีครับ อาจารย์ทุก ๆ ท่าน
   ใครพอมีไฟล์งาน lab-request 2 บ้างไหมครบ  พอดีต้องการปรับข้อมูลใช้ในการพิมพ์การสั่งตรวจเลือดออกทาง สติ๊กเกอร์และติดtube ส่งห้องแลบครับ..
จีรวัฒน์ สุขพานิช
เภสัชกร รพ.ศรีบุญเรือง อ.ศรีบุญเรือง จ.หนองบัวลำภู

ร่วมทีมกับ IM รพ.ศรีบุญเรือง

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
Re: LAB-REQUEST 2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 01:15:16 AM »
0
สวัสดีครับ อาจารย์ทุก ๆ ท่าน
   ใครพอมีไฟล์งาน lab-request 2 บ้างไหมครบ  พอดีต้องการปรับข้อมูลใช้ในการพิมพ์การสั่งตรวจเลือดออกทาง สติ๊กเกอร์และติดtube ส่งห้องแลบครับ..
สรุปว่าต้องการ sticker ติด tube lab ใช่ไหมครับ ถ้าใช่ก็ตามนี้ครับ LAB-REQUEST-BARCODE-1
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ grawat

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 14:59:56 PM »
0
  ขอสอบถามว่า  ปุ่มที่จะกดพิมพ์สติ๊กเกอร์  LAB-REQUEST-BARCODE-1  ต้องกดที่เมนูตรงไหนครับ

เช่น  พยาบาลตรวจที่คลินิกเบาหวาน  ต้องการพิมพ์สติ๊กเกอร์ lab ที่จะมีการเจาะเลือดคนไข้  ครับ
จีรวัฒน์ สุขพานิช
เภสัชกร รพ.ศรีบุญเรือง อ.ศรีบุญเรือง จ.หนองบัวลำภู

ร่วมทีมกับ IM รพ.ศรีบุญเรือง

• ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 17:07:15 PM »
0
  ขอสอบถามว่า  ปุ่มที่จะกดพิมพ์สติ๊กเกอร์  LAB-REQUEST-BARCODE-1  ต้องกดที่เมนูตรงไหนครับ

เช่น  พยาบาลตรวจที่คลินิกเบาหวาน  ต้องการพิมพ์สติ๊กเกอร์ lab ที่จะมีการเจาะเลือดคนไข้  ครับ
ถ้าอย่างนี้ อาจต้อง apply เอาครับ เปลี่ยนชื่อ form นั้นไป โดยใช้ข้อมูลนี้ประกอบ
==========================================
ผู้ป่วยนอก
กดปุ่ม "พิมพ์" บรรทัดบน (พิมพ์ใบสั่ง Lab) ใช้ Report ชื่อ LAB-REQUEST-1 ทางเครื่องพิมพ์ 1
กดปุ่ม "พิมพ์" บรรทัดล่าง (พิมพ์ใบสั่ง Lab 2) ใช้ Report ชื่อ LAB-REQUEST-2 ทางเครื่องพิมพ์ 2
กดปุ่ม "Print1" ใช้ Report ชื่อ LAB-REQUEST-1 ทางเครื่องพิมพ์ 1
กดปุ่ม "Print2" ใช้ Report ชื่อ LAB-REQUEST-2 ทางเครื่องพิมพ์ 1
กดปุ่ม "Print Form" ใช้ Report ชื่อ LAB-FORM-REQUEST-1 ทางเครื่องพิมพ์ 1
กดปุ่ม "บันทึก" ถ้าติ๊กที่ "พิมพ์ใบสั่ง Lab" ใช้ Report ชื่อ LAB-REQUEST-1 ทางเครื่องพิมพ์ 1
กดปุ่ม "บันทึก" ถ้าติ๊กที่ "พิมพ์ใบสั่ง Lab 2" ใช้ Report ชื่อ LAB-REQUEST-2 ทางเครื่องพิมพ์ 2

ผู้ป่วยใน
กดปุ่ม "พิมพ์" บรรทัดบน (พิมพ์ใบสั่ง Lab) ใช้ Report ชื่อ LAB-IPD-REQUEST-1 ทางเครื่องพิมพ์ 1
กดปุ่ม "พิมพ์" บรรทัดล่าง (พิมพ์ใบสั่ง Lab 2) ใช้ Report ชื่อ LAB-IPD-REQUEST-2 ทางเครื่องพิมพ์ 2
กดปุ่ม "Print1" ใช้ Report ชื่อ LAB-IPD-REQUEST-1 ทางเครื่องพิมพ์ 1
กดปุ่ม "Print2" ใช้ Report ชื่อ LAB-IPD-REQUEST-2 ทางเครื่องพิมพ์ 1
กดปุ่ม "Print Form" ใช้ Report ชื่อ LAB-IPD-FORM-REQUEST-1 ทางเครื่องพิมพ์ 1
กดปุ่ม "บันทึก" ถ้าติ๊กที่ "พิมพ์ใบสั่ง Lab" ใช้ Report ชื่อ LAB-IPD-REQUEST-1 ทางเครื่องพิมพ์ 1
กดปุ่ม "บันทึก" ถ้าติ๊กที่ "พิมพ์ใบสั่ง Lab 2" ใช้ Report ชื่อ LAB-IPD-REQUEST-2 ทางเครื่องพิมพ์ 2
==========================================

กรณีของท่าน ต้องการใช้ในระบบผู้ป่วยนอก
หากกำหนดว่าต้องพิมพ์ใบ request ด้วย สามารถใช้แบบนี้ได้
กดปุ่ม "บันทึก" ถ้าติ๊กที่ "พิมพ์ใบสั่ง Lab" ใช้ Report ชื่อ LAB-REQUEST-1 ทางเครื่องพิมพ์ 1
กดปุ่ม "บันทึก" ถ้าติ๊กที่ "พิมพ์ใบสั่ง Lab 2" ใช้ Report ชื่อ LAB-REQUEST-2 ทางเครื่องพิมพ์ 2

โดยนำ LAB-REQUEST-BARCODE-1 มาบันทึกใหม่เป็นชื่อ LAB-REQUEST-2 ก็น่าจะใช้ได้แล้ว
ลองก่อนนะครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ ploykot

• Sr. Member
    • www.lkbh.go.th
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 10:27:55 AM »
0
พิมพ์จาก ER ได้ไหมครับ
โรงพยาบาลลานกระบือ อำเภอลานกระบือ จังหวัดกำแพงเพชร ครับ
ขึ้นระบบประมาณเดือนสิงหาคม 54
เฟสบุ๊ค
http://www.facebook.com/kotnarak
www.lkbh.go.th
ฝากตัวด้วยครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องระบบท่าไร ต้องการคำแนะนำมากครับ ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 11:36:52 AM »
0
พิมพ์จาก ER ได้ไหมครับ
ได้สิครับ ER ก็คือ OPD นั่นแหละครับ

ออฟไลน์ nano

• Full Member
  • น้องใหม่ครับ
  • Respect: +2
    • เว็บโรงพยาบาลครับเพิ่งทำยังไม่สมบูรณ์เท่าไหร่ขอคำชี้แนะด้วย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 11:33:08 AM »
0
มีแบบ ที่โชว์รายการ lab ที่สั่งไหมครับ...
โรงพยาบาลบึงโขงหลง อ.บึงโขงหลง จ.บึงกาฬ
ขึ้นระบบเองโดยหัวหน้ากลุ่มงานไอที
Server version: 5.5.31-30.3 Percona Server
Centos 6.2 64 bit ram 32 G 1 TB
ส่วนผมยังเป็น แอ๊ดมึนอยู่ครับ งมๆ ซาวๆๆ  
เริ่มใช้งาน hosxp  20/07/53
www.bklhospital.go.th
mail : preecha122@hotmail.com

ออฟไลน์ nano

• Full Member
  • น้องใหม่ครับ
  • Respect: +2
    • เว็บโรงพยาบาลครับเพิ่งทำยังไม่สมบูรณ์เท่าไหร่ขอคำชี้แนะด้วย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 12:17:56 PM »
0
ได้แล้วครับ....เผื่อมีคนอยากใช้ตามนี้เลยครับ ใช้กับ GT800
โรงพยาบาลบึงโขงหลง อ.บึงโขงหลง จ.บึงกาฬ
ขึ้นระบบเองโดยหัวหน้ากลุ่มงานไอที
Server version: 5.5.31-30.3 Percona Server
Centos 6.2 64 bit ram 32 G 1 TB
ส่วนผมยังเป็น แอ๊ดมึนอยู่ครับ งมๆ ซาวๆๆ  
เริ่มใช้งาน hosxp  20/07/53
www.bklhospital.go.th
mail : preecha122@hotmail.com