ผู้เขียน หัวข้อ: อาจารย์ ผมใช้ 3.50.4.25  (อ่าน 4265 ครั้ง)

ออฟไลน์ tiae

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลสองจังหวัดแพร่
อาจารย์ ผมใช้ 3.50.4.25
« เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 00:45:57 AM »
0
หวัดดีครับ อาจารย์ ผมใช้ 3.50.4.25
หน้าจอ er วันก่อน แพทย์ที่ไม่ใช่แพทย์เวร ถูก จนท.er คลิกเรียกชื่อในช่องตามภาพครับ (อ่าน ไม่ งง นะครับ)
แพทย์คนนี้ ก็กลายเป็นแพทย์เวรขึ้นมาแทนที่แพทย์เวรจริง ของคนไข้ caseนี้
ทั้งๆที่ความจริง ไม่ใช่เวรของแพทย์คนนี้ครับ (กรณี case หนักๆ แพทย์คนนี้ คงยุ่งโดยไม่รู้ตัว)

แพทย์จึงเห็นว่า ควรจะตัดชื่อแพทย์ทั้งหมด ออกจากช่องนี้ ให้เหลือแต่เฉพาะ จนท.จริงๆ
แล้วแพทย์เวรควรไปอยู่อีกช่องหนึ่ง ครับ เพื่อป้องกันการสับสน หรือการคลิกเลือกที่ผิดพลาด ของ จนท.er ครับ

อาจารย์พิจารณาด้วยครับ
Mr.Narongsuk Ruktim
Server: ประกอบเองจบจำกัด , CenOS+MySQL: อ.ชัยพร
็HOSxPVersion3.51.2.11