ผู้เขียน หัวข้อ: ใบสั่งยา ของงาน anc  (อ่าน 4734 ครั้ง)

ออฟไลน์ tiae

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลสองจังหวัดแพร่
ใบสั่งยา ของงาน anc
« เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 01:26:23 AM »
0
หวัดดีครับ อาจารย์

สอบถามใบสั่งยาครับ รพ. ใช้ hosxp เต็มทุกจุดบริการ เช่นคลินิก anc มีเฉพาะพยาบาลที่ทำการตรวจรักษาแทนแพทย์ ตอนปริ้นใบสั่งยาต้องการให้มีชื่อแพทย์ขึ้นในใบสั่งยา ต้องทำอย่างไร

ตอนนี้งาน anc เขามี user / pass ของตนเองตอนเข้าโปรแกรม เวลาพิมพ์ใบสั่งยาจึงมีเฉพาะชื่อ จนท.พยาบาลขึ้นในใบสั่งยา จะทำอย่างไรให้มีชื่อแพทย์ออกมาในใบสั่งยาครับ

หรือว่าผมต้องให้ พยาบาล login เป็นชื่อแพทย์นั้นๆ
ขอบคุณครับ
Mr.Narongsuk Ruktim
Server: ประกอบเองจบจำกัด , CenOS+MySQL: อ.ชัยพร
็HOSxPVersion3.51.2.11