ผู้เขียน หัวข้อ: บัญชี1 มันคืออะไร แก้ไขตรงไหนจึงจะถูก  (อ่าน 5356 ครั้ง)

ออฟไลน์ PsyCho

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
0
จะแก้ไขจุดใดครับ
Admin แอบเป็น User
รพ.สต.วัดตายม อ.บางกระทุ่ม จ.พิษณุโลก
Server Linux Ram 4 GB   Hosxp_PCU 3.54.X.YZ
Client  DuoCore 2.2 Ghz,Ram 2 G : Windows 7
Start HosXP_PCU 1 October 2009 (ขี้นระบบเอง)

ออฟไลน์ phatty

• **
  • Respect: +1
    • Teparak Health Centre
Re: บัญชี1 มันคืออะไร แก้ไขตรงไหนจึงจะถูก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 16:50:45 PM »
0
เก็บข้อมูลผู้ที่มารับบริการทั้งในเขตและนอกเขต และสิทธิการรักษา และโรคเรื้อรังที่จะส่งออกเป็นข้อมูลตั้งต้นที่จะไปเป็นเป้าหมายงานของที่ สปสช กำหนดที่จะต้้องตรวจสอบคือข้อมูลที่เป็นฟิวล์บังคับของ สปสช เนื่องจากมีผลต่อการที่จะจัดสรรเงินในอนาคต/เป้าหมายที่จะทำ ลองตรวจสอบจากเงื่อนไขที่ตามประกาศอีกทีนะครับ. สำคัญมากๆ
Mr. Banlung Srichomngam / Teparak Health Centre Muang Samutprakarn
IBM Server CenOS 5.5 / MySQL 5.1.X / ็HosXP 3.55.7.14
อบรม Hosxp_PCU 5 วัน(แต่ไม่ได้ใช้)ต้องมาอบรม  HosXP 1 ชม. แล้วกลับมาขึ้นระบบเอง

ออฟไลน์ jdadmin1

• Hero Member
  • "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
Re: บัญชี1 มันคืออะไร แก้ไขตรงไหนจึงจะถูก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 17:27:26 PM »
0
 ;D ;D ;D
จริง ๆ แล้วอยากจะตอบครับ....แต่ไม่รู้ว่าจะตอบยังไง...คำถามแบบนี้ต้องรอ "เกื้อกูลครับ" คนเดียวเพียว ๆ น้ำไม่ต้อง,โซดาไม่ต้อง.................ลองแก้ไขคำถามใหม่ครับเพื่อจะได้รับคำตอบที่ตรงจุดมากกว่านะครับ
 ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • Respect: +17
    • HOSxP
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 17:58:50 PM »
0
ผมคิดว่า ติดต่อ BMS ให้ไปสอนให้ หรือจะไปดูงานที่เค้าใช้เก่งๆ น่าจะเข้าใจเร็วกว่านะครับ
BMS Administrator

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 10:36:11 AM »
0
;D ;D ;D
จริง ๆ แล้วอยากจะตอบครับ....แต่ไม่รู้ว่าจะตอบยังไง...คำถามแบบนี้ต้องรอ "เกื้อกูลครับ" คนเดียวเพียว ๆ น้ำไม่ต้อง,โซดาไม่ต้อง.................ลองแก้ไขคำถามใหม่ครับเพื่อจะได้รับคำตอบที่ตรงจุดมากกว่านะครับ
 ;D ;D ;D

คือคนถาม เป็น Admin ครับ.... แต่ผมคนตอบ เป็น User  อาจไม่ตรงประเด็น

บัญชี 1 คือ... ทะเบียนประวัติทั่วไปขึ้นพื้นฐานของ ประชากรในพื้นที่รับผิดชอบหน่วยงานรายคน  หรือทะเบียนประวัติผู้มารับบริการรายคนและถูกจัดเก็บในระบบสารสนเทศคอมพิวเตอร์   ตามรูปแบบตารางฐานข้อมูลที่แต่ละหน่วยงานจะเลือกใช้ครับ

ส่วนแก้ตรงไหน จึงจะถูก  คือ  ท่านต้องอ่านบทความ เนื้อหา จาก หน่วยงานสุขภาพระดับ อำเภอและจังหวัด    สปสช.  สนย.  และอ่านคู่มือการใช้ระบบให้ครบถ้วน อย่างน้อย  คร่าว ๆ  1 รอบ  มีทั้งใน Google  Webboard   Facebook  และอื่นๆ  อีกหลายช่องทาง  ครับ..

ถูกมีสองมิติ    คือ ถูกต้องตามเกณฑ์ที่กำหนดและผ่านการตรวจทางคอมพิวเตอร์  กับ  ถูกต้องตามความจริงที่มีหรือสำรวจได้ ครับ....

ตัวอย่าง ครับ... ล่าสุด อ่านจากตรงนี้เลย

http://op.nhso.go.th/opdownload/download/file/Structure21_v5_NHSO.pdf

หรือ  http://op.nhso.go.th/op/news/NewsDetailAction.do?id=112
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2013, 13:25:56 PM โดย เกื้อกูล ครับ.. »
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ Bangkaja Distric Health Center

• Sr. Member
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 11:55:42 AM »
0
 ;D :D :D
สุดยอดของจริง ถามแค่นี้ยังตอบได้อีก อ่ะ
จพ.สาธารณสุขชำนาญงาน
รพ.สต.บางกะจะ อ.เมือง จ.จันทบุรี