ผู้เขียน หัวข้อ: อาจารย์ครับเครื่องEDC ของKTBเปลี่ยนเครื่องเป็น Newland ครับเชื่อมกับHOSXP่ไม่ได้  (อ่าน 1746 ครั้ง)

ออฟไลน์ yossak

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • www.tpphosp.com
อาจาร์ครับ เครื่องEDC เขาเปลี่ยนเป็นตัวใหม่ครับ เครื่องNewland sp60 ถ้ามันเชื่อมกับ win 10 มันเห็น port com ครับแต่ มันรับข้อมูลจาก hosxp กับเข้ามาเครื่องEDC เพื่อรับ-ส่ง APPRcode ไม่ได้ครับ ต้องปรับแก้เวอร์ชั่น hosxp หรือเปล่าครับ ส่วนรุ่นเครื่อง รุ่น verifone vx520c  ใช้งานไม่มีปัญหาครับ
ยศศักดิ์   น้อยประสิทธิ์  โรงพยาบาลทองผาภูมิ ขนาด 90 เตียง
Server HP ML350 G6 / Hdd scis 3 TB. / Ram 16 GB./ Centos 6.4 / Mysql 5.5.26/ Hosxp 3.57.2.x
ขึ้นระบบ 2549  จากทีม BMS และขอขอบพี่กิจ สสจ.กจ  คุณ พีบอย ด่านมะขามเตี้ย   พี่นาจ รพ.หลวงพ่อเปิ่น, พี่อ๊อด รพ.ไทรโยค, และที่ให้ความรู้และคำแนะนำ เว็บไซค์โรงพยาบาล  www.tpphosp.com