ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ครับมีคำสั่ง ที่ update last update ไมครับ  (อ่าน 2331 ครั้ง)

ออฟไลน์ yossak

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • www.tpphosp.com
พี่ครับมีคำสั่ง ที่ update last update ไมครับ
« เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 00:33:49 AM »
0
พี่ครับพอดีปัญหาว่าข้อมูลคนไข้บางส่วนมันผิด ต้องแก้สถานะบุคคลที่เป็นต่างด้าวออกจาก หมู่ที่โรงพยาบาลรับผิดชอบ โดยข้อมูลนี้ต้องส่งขึ้น datacenter ของ สสจ. มีปัญหาว่าการแก้คนไข้ออกจาก หมู่ที่โรงพยาบาลรับผิดชอบ มันไม่ยากครับ แต่ยากตรงที่ข้อมูลมันจะไม่ไปปรับที่ datacenter เพราะต้องทำการปรับ  last update ถึงจะปรับข้อมูลใน datacenter
ถามพี่ที่ สสจ มามีปัญหาตรงต้องเข้าบันทึก ทีละคนๆ มันทำให้น้องงเสียเวลาเพราะประมาณ 8000 คนที่เป็นต่างด้าวและต้องเอาออกจาก หมู่ที่โรงพยาบาลรับผิดชอบ  ผมอยากถามพี่มีคำสั่ง ที่สามารถปรับ  last update บ้างครับ เพราะจะได้แก้ทีเดียวเลยครับ สงสารน้องครับ ??? ??? ขอบคุณครับท่านพี่
ยศศักดิ์   น้อยประสิทธิ์  โรงพยาบาลทองผาภูมิ ขนาด 90 เตียง
Server HP ML350 G6 / Hdd scis 3 TB. / Ram 16 GB./ Centos 6.4 / Mysql 5.5.26/ Hosxp 3.57.2.x
ขึ้นระบบ 2549  จากทีม BMS และขอขอบพี่กิจ สสจ.กจ  คุณ พีบอย ด่านมะขามเตี้ย   พี่นาจ รพ.หลวงพ่อเปิ่น, พี่อ๊อด รพ.ไทรโยค, และที่ให้ความรู้และคำแนะนำ เว็บไซค์โรงพยาบาล  www.tpphosp.com

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
Re: พี่ครับมีคำสั่ง ที่ update last update ไมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 08:29:34 AM »
0
ผมเข้าใจว่าน่าจะใช้การลบ hos_guid ออกจากตาราง person ก็จะสามารถส่งไป datacenter ใหม่ได้โดยไม่ต้องแก้ last_update ลองใช้คำสั่ง

update person set hos_guid=null ดูครับ จากนั้นส่งข้อมูลเข้า datacenter ใหม่ เสร็จแล้ว query ข้อมูลที่ฝั่ง datacenter ดูว่าเหมือนกันหรือเปล่า
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ yossak

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • www.tpphosp.com
Re: พี่ครับมีคำสั่ง ที่ update last update ไมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 14:38:17 PM »
0
ขอบคุณครับพี่ POP เดียวลองคุยกับพี่ที่จังหวัดดูก่อนนะครับและจะลองทำ
ยศศักดิ์   น้อยประสิทธิ์  โรงพยาบาลทองผาภูมิ ขนาด 90 เตียง
Server HP ML350 G6 / Hdd scis 3 TB. / Ram 16 GB./ Centos 6.4 / Mysql 5.5.26/ Hosxp 3.57.2.x
ขึ้นระบบ 2549  จากทีม BMS และขอขอบพี่กิจ สสจ.กจ  คุณ พีบอย ด่านมะขามเตี้ย   พี่นาจ รพ.หลวงพ่อเปิ่น, พี่อ๊อด รพ.ไทรโยค, และที่ให้ความรู้และคำแนะนำ เว็บไซค์โรงพยาบาล  www.tpphosp.com