ผู้เขียน หัวข้อ: อาจารย์ครับถามเรื่องหน้าจอ ห้องฟันครับหน้าจอใหม่  (อ่าน 1920 ครั้ง)

ออฟไลน์ yossak

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • www.tpphosp.com
ผมมีปัญหาครับ หน้าจอห้องฟันใหม่ ลงหัตถการในการทำงานของหมอฟัน ที่โรงพยาบาล  เช่น ถอนฟัน แต่คนละซีก ก็ลง 2 อันทำให้เกิดปัญหา ว่าทำฟันคนละซีกแต่หัตถการตัวเดียวกัน มันขึ้น ERROR  PX9299 คือซ้ำซ้อน  PX9289  คือทำหัตถการมากกว่า 6 ครั้ง จะต้องลงข้อมูลแบบไหนครับไม่ใ้ห้ขึ้นซ้ำซ้อน
ยศศักดิ์   น้อยประสิทธิ์  โรงพยาบาลทองผาภูมิ ขนาด 90 เตียง
Server HP ML350 G6 / Hdd scis 3 TB. / Ram 16 GB./ Centos 6.4 / Mysql 5.5.26/ Hosxp 3.57.2.x
ขึ้นระบบ 2549  จากทีม BMS และขอขอบพี่กิจ สสจ.กจ  คุณ พีบอย ด่านมะขามเตี้ย   พี่นาจ รพ.หลวงพ่อเปิ่น, พี่อ๊อด รพ.ไทรโยค, และที่ให้ความรู้และคำแนะนำ เว็บไซค์โรงพยาบาล  www.tpphosp.com

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
อย่ายึดติดกำคำว่า..ซ็ำซ้อนเกิน 6 ครั้บ...บันทึกบริการตามเดิมทุกประการ จะซ้ำซ้อนหัตการ icd10tm เดียวกัน เกิน 6 ใน 1 visit ก็ไม่เป็นไร  แค่ไม่ชดเชยในส่วนที่เกิน 6 ครับ..แต่ถ้านับ workload  น่ะ  ผลงานทั้งนั้น...อย่าได้ลบทิ้ง...ครับ..เก็บไว้และส่งไปแบบนั้น ถูกที่สุดครับ... ;D ;D ;D ;D ;D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x